പാലസ്തീന്‍ മ്യൂസിയത്തിന് വാസ്തുശില്പത്തിന്റെ ആഗാ ഖാന്‍ അവാര്‍ഡ് കിട്ടി

ഒരു മലയുടെ മുകളില്‍ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന Birzeit നഗരത്തെ വീക്ഷിക്കുന്ന പാലസ്തീന്‍ മ്യൂസിയം ഒരു സാസ്കാരിക മരുപ്പച്ചയാണ്. അതിന്റെ വാസ്തുശില്പം ചുറ്റുപാടുമുള്ള ഭൂപ്രകൃതിയെ അനുകരിക്കുന്നതാണ്. മ്യൂസിയത്തിന്റെ മലഞ്ചരുവിലെ പൂന്തോട്ടവും കല്ലിന്റെ ഭിത്തികളും പാലസ്തീന്‍ ഗ്രാമങ്ങളില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന കല്ലിന്റെ terraces നെ അനുകരിക്കുന്നു. കെട്ടിടം നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്ന limestone ബദ്‌ലഹേമിന് അടുത്തുള്ള പ്രാദേശികമായി ഖനനം ചെയ്തെടുത്തതാണ്. 2011 ലെ അന്തര്‍ദേശീയ മല്‍സരത്തിന്റെ വിജയിയായ അയര്‍ലാന്റിലെ വാസ്തുശില്‍പ്പി Heneghan Peng ആണ് അത് നിര്‍മ്മിച്ചത്.

— സ്രോതസ്സ് jfjfp.com | Oct 21, 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )