സ്പെയിനിലെ സുരക്ഷാ സ്ഥാപനം അമേരിക്കക്ക് വേണ്ടി ജൂലിയന്‍ ആസാഞ്ജിനെ ചാരപ്പണി നടത്തി

ലണ്ടനിലെ ഇക്വഡോര്‍ എംബസിയുടെ സുരക്ഷക്കായി ഒരു സ്പാനിഷ് പ്രതിരോധ സുരക്ഷാ കരാറു കമ്പനിയെ ജോലിക്കെടുത്തു. അവര്‍ അമേരിക്കന്‍ രഹസ്യാന്വേഷണ വിഭാഗത്തിന് വേണ്ടി അവിടെ താമസിച്ചിരുന്ന ജൂലിയാന്‍ അസാഞ്ജിനെതിരെ ചാരപ്പണി നടത്തി. സ്പെയിനിലെ പത്രമായ El País ആണ് അത് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തത്. അസാഞ്ജും അദ്ദേഹത്തിന്റെ വക്കീലുമാരും സഹപ്രവര്‍ത്തകരും തമ്മിലുള്ള യോഗങ്ങളുടെ ശബ്ദവും വീഡിയോയും എല്ലാം CIA ക്ക് Undercover Global S.L. (UC Global SL) എന്ന ആ കമ്പനിയുടെ ഉടമസ്ഥന്‍ David Morales കൈമാറുന്നതിന്റെ രേഖകള്‍ ഈ പത്രത്തിന് ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. Moralesഉം അയാളുടെ അമേരിക്കന്‍ രഹസ്യാന്വേഷ ബന്ധത്തേയും കുറിച്ച് Audiencia Nacional എന്ന സ്പെയിനിലെ ഹൈക്കോടതി നടത്തുന്ന ഒരു അന്വേഷണത്തിന്റെ തെളിവുകളാണ് ഇതെല്ലാം.

— സ്രോതസ്സ് standard.co.uk, wsws.org | 28 Sep 2019

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )