ഗ്ലന്‍ ഗ്രീന്‍വാള്‍ഡിനെതിരെയുള്ള കുറ്റാരോപണം അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന് മേലുള്ള ആഗോള യുദ്ധമാണ്

Intercept ന്റെ ബ്രിസീലെ പ്രസാധകനും അന്വേഷാത്മക പത്രപ്രവര്‍ത്തകനുമായ ഗ്ലന്‍ ഗ്രീന്‍വാള്‍ഡിനെതിരെ ബ്രസീല്‍ സര്‍ക്കാര്‍ “ക്രിമിനില്‍ ഗൂഢാലോചന” കുറ്റങ്ങള്‍ ചുമത്തുന്നത്, അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യമെന്ന സമരം ചെയ്ത് നേടിയെടുത്ത ചരിത്രപരമായ അവകാശത്തിന് മേല്‍ രാഷ്ട്രങ്ങള്‍ നടത്തുന്ന ആക്രമണ പരമ്പരയിലെ ഏറ്റവും പുതിയതാണ്. വിക്കിലീക്സ് സ്ഥാപകന്‍ ജൂലിയന്‍ അസാഞ്ജിനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തത് സ്വതന്ത്രവും വിമര്‍ശനാത്മകവുമായ പത്രപ്രവര്‍ത്തനത്തിന് മേല്‍ നടക്കുന്ന ആഗോള യുദ്ധത്തിന്റെ കുത്തൊഴുക്കിനും സമ്പൂര്‍ണ്ണമായ സെന്‍സര്‍ഷിപ്പിനും കാരണമായി. രാഷ്ട്രത്തിന്റെ ഉന്നത തലത്തിലെ കുറ്റകൃത്യങ്ങളും അഴിമതികളും തുറന്ന് കാട്ടുന്ന വിവരങ്ങള്‍ തേടുന്നതില്‍ whistleblowers നെ “സഹായിച്ചു” എന്നാണ് രണ്ട് പേര്‍ക്കുമെതിരെയുള്ള കുറ്റം.

— സ്രോതസ്സ് wsws.org | 23 Jan 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )