നിങ്ങളുടെ മദ്യപാനം കുടുംബത്തിലെ മറ്റുള്ളവരുടെ തലച്ചോറിനേയും ബാധിക്കും

മദ്യപാനം തലച്ചോറിനെ ബാധിക്കാനായി നിങ്ങള്‍ മദ്യപിക്കേണ്ട കാര്യമില്ല. പുതിയ പഠനം കാണിക്കുന്നത് ഒരു രക്ഷകര്‍ത്താവ് മദ്യപാനിയായാല്‍ പോലും അത് സജീവം, വിശ്രമം എന്നീ സ്ഥിതികളിലേക്ക് പരസ്പരം മാറുന്ന നിങ്ങളുടെ തലച്ചോറിന്റെ ശേഷിയെ ബാധിക്കും. അതിന് നിങ്ങള്‍ മദ്യപാനിയാണോ എന്നതുമായി ബന്ധമില്ല. മാനസികമായി കഠിനമായ ഒരു പ്രവര്‍ത്തി ചെയ്തുകഴിയുന്നതും വിശ്രമിക്കുന്നതിനും ഇടക്ക് തലച്ചോര്‍ സ്വയം പുനക്രമീകരിക്കുന്നുണ്ട്. എന്നാല്‍ മദ്യപാനിയുള്ള കുടുബംത്തിലെ അംഗങ്ങള്‍ക്ക് ഈ പുനക്രമീകരണം നടക്കുന്നില്ല. ഈ മാറ്റം ഇല്ലാതിരിക്കുന്നതു കൊണ്ട് ആ വ്യക്തികള്‍ക്ക് മാനസികമായി കഠിനമായ പ്രവര്‍ത്തി ചെയ്യുന്നതിന് തടസം ഉണ്ടാകില്ല. എന്നാല്‍ അതിന് ആസക്തിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഉയര്‍ന്ന മസ്തിഷ്ക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുമായി ബന്ധം ഉണ്ടാകാന്‍ സാദ്ധ്യതയുണ്ട്. ഈ മസ്തിഷ്ക പ്രവര്‍ത്തനം ഇല്ലാത്ത പ്രത്യേകിച്ചും പഠനം നടത്തപ്പെട്ട വ്യക്തികളില്‍ സമ്മാനം കിട്ടാനായി കാത്തിരിക്കുന്നതില്‍ കൂടുതല്‍ അക്ഷമ കാണിച്ചു. അത് ആസക്തിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഒരു സ്വഭാവം ആണ്.

— സ്രോതസ്സ് Purdue University | Feb 10, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )