ബ്രിട്ടണിലെ Harry Dunn എന്ന കൌമാരക്കാരനെ കാറിടിച്ച് കൊന്ന സ്ത്രീ CIA ചാരസ്ത്രീയാണ്

19 വയസുള്ള Harry Dunn ന്റെ മരണത്തില്‍ കലാശിച്ച ഒരു റോഡ് അപകടത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ട കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ബ്രിട്ടണില്‍ നിന്ന് രക്ഷപെട്ട ഒരു മുതിര്‍ന്ന അമേരിക്കന്‍ ചാരന്റെ ഭാര്യ തന്നെ CIA ഏജന്റാണെന്ന് കണ്ടെത്തി. Mail പറയുന്നതനുസരിച്ച് Anne Sacoolas രഹസ്യാന്വേഷണ സേവനത്തില്‍ ഭര്‍ത്താവിനേക്കാളും ഉന്നത റാങ്കുള്ള വ്യക്തിയാണ്.

Croughton, Northamptonshire ലെ RAF ആസ്ഥാനത്തിന് പുറത്ത് വെച്ച് റോഡിന്റെ തെറ്റായ വശതുക്കൂടി വന്ന Sacoolas ന്റെ കാറുമായി ഹാരിയുടെ മോട്ടോര്‍ സൈക്കിള്‍ കൂട്ടിയിടിക്കപ്പെട്ടതിനാല്‍ ഓഗസ്റ്റ് 17 നാണ് ഹാരി കൊല്ലപ്പെട്ടത്. അമേരിക്കന്‍ വ്യോമസേന Joint Intelligence Analysis Centre എന്ന പേരില്‍ ഒരു ചാര പ്രവര്‍ത്തന പ്രവര്‍ത്തന കേന്ദ്രം ഈ ആസ്ഥാനത്ത് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്. അവിടെ Sacoolas ന്റെ ഭര്‍ത്താവ് Jonathan നെ National Security Agency (NSA) ജോലിക്കെടുത്തിട്ടുണ്ട്.

അപകടകരമായ രീതിയില്‍ വണ്ടിയോടിച്ച് മരണത്തിന് കാരണക്കാരിയായി എന്ന് കുറ്റം ബ്രിട്ടീഷ് പോലീസ് Sacoolas ന് മേല്‍ ചാര്‍ത്തിയ എന്നാല്‍ അവരെ പുറത്ത് വിടുകയും, സെപ്റ്റംബര്‍ 15 ന് അവര്‍ ഭര്‍ത്താവിനോടൊപ്പം രാജ്യം വിട്ട് രക്ഷപെടുകയും ചെയ്തു. അവരെ കുറ്റവാളിക്കൈമാറ്റം നടത്തണമെന്ന ബ്രിട്ടണിന്റെ ആവശ്യം അമേരിക്കയുടെ വിദേശകാര്യ സെക്രട്ടറിയായ Mike Pompeo വിസമ്മതിച്ചു.

— സ്രോതസ്സ് wsws.org | 11 Feb 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )