ലോകം മൊത്തം 90,000 ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 ബാധിച്ചു

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച International Council of Nurses (ICN) റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതനുസരിച്ച് ലോകം മൊത്തം 90,000 നഴ്സുമാര്‍, ഡോക്റ്റര്‍മാര്‍, മറ്റ് ആരോഗ്യ ജോലിക്കാര്‍ തുടങ്ങിയ ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 ബാധിച്ചു. 260 ല്‍ അധികം ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ രോഗത്തോട് കീഴടങ്ങി. സ്വിസ്‌സര്‍ലാന്റ് ആസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഈ സംഘടന ലോകം മൊത്തം 130 രാജ്യങ്ങളിലെ 2 കോടി നഴ്സുമാരെ പ്രതിനിധാനം ചെയ്യുന്നു. ആദ്യത്തെ രണ്ട് കണക്കുകളും ശരിക്കും കുറഞ്ഞ കണക്കാണ്. ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരിലെ രോഗബാധയും അതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മരണവും അതിലും വളരെ അധികമായിരിക്കും. എന്ന് ICN ന്റെ CEO ആയ Howard Catton പറയുന്നു. മുന്‍നിര ജോലിക്കാരെക്കുറിച്ചുള്ള പൂര്‍ണ്ണമായി വിവരങ്ങള്‍ ലോകത്തെ സര്‍ക്കാരുകള്‍ നല്‍കാത്തതാണ് കാരണം. ICN റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്ത സംഖ്യകള്‍ വെറും 30 രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള നഴ്സിസ് അസോസിയേഷനുകള്‍, മാധ്യമങ്ങള്‍ എന്നിവയില്‍ നിന്ന് കിട്ടിയ വിവരങ്ങളാണ്. ലോകത്തെ വെറും 15% രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള വിവരങ്ങള്‍.

— സ്രോതസ്സ് wsws.org | 14 May 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )