സ്രോതസ്സിനെ ജയിലിലെത്തിച്ച റഷ്യാഗേറ്റ് കഥയുടെ സഹ എഴുത്തുകാരന്‍ NYPDയുടെ മാധ്യമ ഓഫീസറായി

The Intercept ല്‍ വന്ന, സ്രോതസ്സിനെ ജയിലിലെത്തിച്ച വിവാദപരമായ റിപ്പോര്‍ട്ട് എഴുതിയ ഒരാള്‍ ഇപ്പോള്‍ New York Police Department ന്റെ മാധ്യമ ഓഫീസറായി ജോലിക്ക് കയറി. മുമ്പത്തെ മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകന്‍ Richard Esposito ദീര്‍ഘകാലമായി NYPDയുമായി ചേര്‍ന്ന് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരാളാണ്. ഒപ്പം പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ അയാളെ Intercept തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ് തന്നെ അക്കാര്യം അറിയാവുന്നതായിരുന്നു. എന്നാല്‍ ആ വാര്‍ത്ത വെബ് സൈറ്റ് Esposito ന്റെ പോലീസ് സൌഹൃദത്തെ സംശയിക്കുകയോ, യോഗ്യതാകുറവോ ആയി കണ്ടില്ല.

2016 ലെ അമേരിക്കന്‍ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ റഷ്യ തലയിട്ടിരുന്നു എന്ന National Security Agency യുടെ ആരോപണത്തെക്കുറിച്ച് Esposito ഉം അയാളുടെ ദീര്‍ഘകാലത്തെ സുഹൃത്തും സഹപ്രവര്‍ത്തകനും Intercept ലെ ജോലിക്കാരനും ആയ Matthew Cole ഉം ചേര്‍ന്ന് 2017 ല്‍ ലേഖനങ്ങള്‍ എഴുതി. ഈ റിപ്പോര്‍ട്ടര്‍മാര്‍ അമേരിക്കന്‍ സര്‍ക്കാരിനെക്കുറിച്ചുള്ള sensitive വിവരങ്ങള്‍ പുറത്തുവിട്ടു. അത് അവരുടെ രഹസ്യ സ്രോതസ്സായിരുന്ന മുമ്പത്ത് NSA കരാര്‍ ജോലിക്കാരിയായ Reality Winner നെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരം പുറത്ത് വരുന്നതിന് കാരണമായി. അവസാനം അവരെ 5 വര്‍ഷം തടവ് ശിക്ഷക്ക് വിധിക്കുകയും ചെയ്തു.

— സ്രോതസ്സ് thegrayzone.com | Ben Norton | May 20, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )