മുമ്പ് കരുതിയിരുന്നതിനേക്കാള്‍ വളരേധികം പൊതുവായ കാര്യങ്ങള്‍ ഭൂമിയിലെ സ്പീഷീസുകള്‍ക്കുണ്ട്

ഒരു അന്തര്‍ദേശീയ ഗവേഷക സംഘം ബാക്റ്റീരിയ മുതല്‍ archaea വരെയും സസ്യങ്ങള്‍ മുതല്‍ മനുഷ്യന്‍ വരെയുമുള്ള 100 വ്യത്യസ്ഥ സ്പീഷീസുകളുടെ പ്രോട്ടീനുകള്‍ പരിശോധിച്ചു. വിവിധ സ്പീഷീസുകളില്‍ നടത്തിയ ഏറ്റവും വലിയ പ്രോട്ടീന്‍ മാപ്പിങ് ആയിരുന്നു അത്. ഈ ജീവി രൂപങ്ങള്‍ക്ക് പൊതുവായ ധാരാളം സ്വഭാവങ്ങള്‍ ഉണ്ടെന്ന് അവര്‍ കണ്ടെത്തി. ഈ എല്ലാ ജീവികളിലും പ്രോട്ടീനുകളിലെ വലിയൊരു ഭാഗം ദഹനവുമായും പ്രോട്ടീന്‍ സന്തുലനവുമായും ബന്ധപ്പെട്ടുള്ളതാണ്. ജീവികളുടെ proteomes ന്റെ ഒരു ഉയര്‍ന്ന ശതമാനം ലക്ഷ്യം വെക്കുന്നത് homeostasis എന്ന സന്തുലനാവസ്ഥ നിലനിര്‍ത്തുന്നതാണ്. മറ്റൊരു പ്രധാന സ്വഭാവം ഊര്‍ജ്ജം ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നതും. പ്രകാശ സംശ്ലേഷണം മുതല്‍ carbohydrate കത്തിക്കുന്നത് വരെ വ്യത്യസ്ഥ വഴികളിലൂടെയാണ് ഇത് നടപ്പാക്കുന്നത്.

— സ്രോതസ്സ് University of Copenhagen The Faculty of Health and Medical Sciences | Jun 17, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )