യൂറോപ്പിന്റെ ഭാഗങ്ങള്‍ നൈട്രേറ്റ് ചോര്‍ച്ചയുടെ അപകട സാദ്ധ്യതയില്‍

നൈട്രജന്‍ അടിസ്ഥാനമായുള്ള വളങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള ഭൂഗര്‍ഭ ജലത്തിലെ പോഷകങ്ങളുടെ മലിനീകരണം യൂറോപ്പിലെ പല ഭാഗങ്ങളിലേയും ഒരു പ്രശ്നമാണ്. UFZ ന്റെ നേതൃത്വത്തിലെ ഒരു കൂട്ടം ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ യൂറോപ്പിലെ കൃഷിഭൂമിയുടെ മുക്കാല്‍ ഭാഗത്തും വര്‍ഷത്തില്‍ നാല് മാസം നൈട്രേറ്റ് ഭൂഗര്‍ഭ ജലത്തിലേക്കും ഉപരിതല ജലത്തിലേക്കും ഒലിച്ചിറങ്ങുന്നു എന്ന് കണ്ടെത്തി. മുമ്പ് കരുതിയിരുന്നതിനേക്കാള്‍ ഇരട്ടിയാണ് ഈ സ്ഥലത്തിന്റെ വലിപ്പം. വളത്തിലൂടെ പ്രയോഗിക്കപ്പെടുന്ന നൈട്രജന്റെ എത്ര മാത്രം ഭൂഗര്‍ഭ ജലത്തിലേക്കും ഉപരിതല ജലത്തിലേക്കും എത്തിച്ചേരും എന്നത് മറ്റ് കാര്യങ്ങളുള്‍പ്പടെ മണ്ണിലെ സങ്കീര്‍ണ്ണമായ പ്രക്രിയകളെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് Helmholtz Centre for Environmental Research – UFZ | Dec 9, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )