ന്യൂ ഓര്‍ലീന്‍സ് സ്കൂളുകളില്‍ ആദ്യം ഇഴുകിച്ചേര്‍ന്നവര്‍

60 വര്‍ഷം മുമ്പ് നവംബര്‍ 14, 1960 ന് Lucille Bridges തന്റെ മകള്‍ Ruby യെ New Orleans ലെ William Frantz Public School ലെ ഒന്നാം ക്ലാസിന് മുന്നില്‍ കൊണ്ടുചെന്ന് വിട്ടു. കറുത്ത കുട്ടികളെ പ്രവേശിപ്പിക്കണം എന്ന് കേന്ദ്ര കോടതിയുടെ ഒരു ഉത്തരവ് കിട്ടിയതിനാലാണ് അത്. കോപാകുലരായ വെള്ളക്കാരുടെ ലഹളക്കൂട്ടത്തിനും എതിര്‍പ്പുള്ള പ്രാദേശിക പോലീസിനും മുന്നിലൂടെ ആറ് വയസുള്ള റൂബിക്ക് നടക്കാനായി U.S. Marshals ന് സുരക്ഷാവലയം തീര്‍ക്കേണ്ടി വന്നു.

“ധാരാളം ആളുകള്‍ അലറിവിളിക്കുകയും ചീത്തവിളിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ടായിരുന്നു. എല്ലാത്തരത്തിലേയും കാര്യങ്ങള്‍ അവര്‍ വിളിച്ച് പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍ ഞങ്ങള്‍ പുറത്തിറങ്ങി. അവര്‍ മുട്ടകളും തക്കാളികളും എറിയാന്‍ തുടങ്ങി. എന്നാല്‍ അത് ഞങ്ങളുടെ മേലെ കൊണ്ടില്ല. മാര്‍ഷലുകള്‍ ശരിക്കും ഞങ്ങളെ നോക്കി. പടികളുടെ അടുത്തെത്തിയപ്പോള്‍ നഗരത്തിലെ പോലീസുകാര്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. അവര്‍ പറഞ്ഞു, നിങ്ങള്‍ക്ക് കടക്കാനാകില്ല. രണ്ട് മാര്‍ഷലുകള്‍ പറഞ്ഞു, ഇത് അമേരിക്കന്‍ ഐക്യനാടുകളാണ്, പ്രസിഡന്റുണ്ട്, ഞങ്ങള്‍ക്ക് കഴിയും,” Lucille Bridges പറഞ്ഞു.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Nov 13, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )