മഹാമാരി സമയത്ത് അമേരിക്കയിലെ ഏറ്റവും വലിയ കമ്പനികള്‍ കൊഴുത്തു, എന്നാല്‍ ആയിരങ്ങളെ പണിയില്‍ നിന്ന് പിരിച്ചുവിട്ടു

കൊറോണവൈറസ് മഹാമാരി ചെറിയ ബിസിനസുകളെ തുടച്ചുനീക്കുകയും ദശലക്ഷങ്ങളെ ദാരിദ്ര്യത്തിലേക്ക് തള്ളിയിട്ടപ്പോള്‍ അമേരിക്കയിലെ ചില വലിയ കോര്‍പ്പറേറ്റുകള്‍ അത്ഭുതകരമായി ലാഭത്തിലാണ്. വളരെ കുറവ് അപവാദങ്ങളോട് കൂടി വലിയ ബിസിനസിന് വളരെ വ്യത്യസ്ഥമായ വര്‍ഷമാണ് അമേരിക്കയില്‍. ആധുനിക കാലത്തിന്റെ ചരിത്രത്തിലേയും ഏറ്റവും വലിയ സാമ്പത്തിക പ്രശ്നം നേരിട്ടുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഏപ്രില്‍ – സെപ്റ്റംബര്‍ കാലത്ത് 50 ല്‍ 45 വലിയ അമേരിക്കന്‍ കമ്പനികളും ലാഭത്തിലായിരുന്നു എന്ന് Washington Post ന്റെ വിശകലനം പറയുന്നു. അവയുടെ വിജയത്തിന് വിപരീതമായി ആ 50 കമ്പനികളില്‍ 27 ഉം ജോലിക്കാരെ പിരിച്ചുവിട്ടു. എല്ലാവരും കൂടി ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം തൊഴിലാളികളെ പിരിച്ചുവിട്ടു എന്ന് Washington Post പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് washingtonpost.com | Douglas MacMillan, Peter Whoriskey, Jonathan O’Connell, Chris Alcantara | Dec. 16, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.


#classwar

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )