ഇടപെടുന്ന അച്ഛന്‍മാര്‍ കൌമാരക്കാരുടെ സ്വഭാവ പ്രശ്നങ്ങള്‍ കുറക്കുകയും ക്ഷേമം മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യും

താഴ്ന്ന വരുമാനമുള്ളവരുടെ കുടുംബങ്ങളില്‍ കുട്ടികളുടെ ജീവിതത്തില്‍ ഇടപെടുന്ന അച്ഛന്‍മാര്‍ കുട്ടികളുടെ മാനസികാരോഗ്യവും സ്വഭാവവും മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നു എന്ന് Rutgers University-New Brunswick നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ കണ്ടെത്തി. അതിന്റെ റിപ്പോര്‍ട്ട് Social Service Review ല്‍ വന്നു. പാല് കൊടുക്കുന്നത്, വായിക്കുന്നത്, കളിക്കുന്നത്, മറ്റ് പ്രവര്‍ത്തികളില്‍ ഏര്‍പ്പെടുന്ന ആഹാരം വസ്ത്രം തുടങ്ങിയ ആവശ്യകതകള്‍ കുട്ടിക്കാലം മുഴുവന്‍ നിറവേറ്റിത്തരുന്ന, കുറഞ്ഞ വരുമാനമുള്ള കുടുംബങ്ങളിലെ, അച്ഛന്‍മാരുടെ കുട്ടിക‌ള്‍ക്ക് കുറവ് സ്വഭാവ, വികാര പ്രശ്നങ്ങളേയുണ്ടാവുന്നുള്ളു എന്ന് ഗവേഷകര്‍ കണ്ടെത്തി. ഉയര്‍ന്ന സാമൂഹ്യ സാമ്പത്തിക സ്ഥിതിയിലെ കുടുംബങ്ങളും ദരിദ്ര കുടുംബങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ഈ പ്രശ്നത്തിലെ വിടവ് കുറക്കുന്നതിന് ഇത് സഹായിക്കുന്നു. ശരാശരി നോക്കിയാല്‍ താഴ്ന്ന സാമൂഹ്യ സാമ്പത്തിക സ്ഥിതിയുള്ള കുടുംബങ്ങളിലെ കുട്ടികള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ സ്വഭാവ പ്രശ്നങ്ങള്‍ കാണപ്പെടാനുള്ള സാദ്ധ്യതയാണുള്ളത്. ഉയര്‍ന്ന സാമൂഹ്യ സാമ്പത്തിക സ്ഥിതിയിലെ കുടുംബങ്ങളിലേതിനേക്കാള്‍ അവരുടെ അച്ഛന്‍മാര്‍ക്ക് മൊത്തത്തില്‍ കുറവ് ഇടപെടലേയുള്ളു. കുറഞ്ഞ വിദ്യാഭ്യാസമുള്ള, നൈപുണ്യം കുറവ് വേണ്ട ജോലി ചെയ്യുന്ന, കുറവ് ശമ്പളം കിട്ടുന്ന അച്ഛന്‍മാര്‍ക്ക് അവരുടെ കുട്ടികളുടെ ജീവിതത്തോട് ഇടപെടുന്നതില്‍ വൈഷമ്യം ഉണ്ടാകും.. കഴിഞ്ഞ പല ദശാബ്ദങ്ങളായുള്ള സാമൂഹ്യ സാമ്പത്തിക മാറ്റങ്ങളാലാണിത്. ഈ മാറ്റങ്ങളുടെ ഫലമായി ഉൽ‌പാദന ജോലികൾ‌ നഷ്‌ടപ്പെട്ടു, യൂണിയൻ‌ ശക്തി കുറയുന്നു, ക്രിമിനൽ‌ ജസ്റ്റിസ് പോളിസികൾ‌ കൂട്ടത്തോടെ തടവിലാക്കപ്പെടുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, പ്രത്യേകിച്ച് കറുത്തവര്‍..

— സ്രോതസ്സ് Rutgers University | Dec 9, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )