തടങ്കല്‍പാളയത്തിലെ ആരോഗ്യ പീഡനത്തില്‍ നിന്ന് രക്ഷപെട്ടവര്‍ സംസാരിക്കുന്നു

ജോര്‍ജ്ജിയയിലെ Irwin County Detention Center ലില്‍ Immigration and Customs Enforcement തടവില്‍ പാര്‍പ്പിച്ച ഡസന്‍ കണക്കിന് കുടിയേറ്റക്കാരായ സ്ത്രീകള്‍ ഒന്നിച്ച് ചേര്‍ന്ന് ICE ന് എതിരെ കേസ് കൊടുക്കുന്നു. സമ്മതമില്ലാത്ത invasive gynecological procedures നും ശസ്ത്രക്രിയകള്‍ക്കും തങ്ങളെ വിധേയരാക്കി എന്നാണ് ഈ സ്ത്രീകള്‍ ആരോപിക്കുന്നത്. ഈ ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തികളെല്ലാം പിന്നീട് അനാവശ്യമായിരുന്നു എന്നും തെളിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. അത് കാരണം ചില സ്ത്രികള്‍ക്ക് ഇനി ഒരിക്കലും അമ്മമാരാകാന്‍ കഴിയില്ല. കുറഞ്ഞത് 35 സ്ത്രീകളെങ്കിലും Ocilla, Georgiaയിലെ ഡോക്റ്ററായ Mahendra Amin ന് എതിരെ പ്രമാണസാക്ഷ്യം കൊടുത്തു. ഇത് തുറന്ന് പറഞ്ഞാല്‍ അവരെ നാടുകടത്തും എന്ന് ഭീഷണിയും ഉണ്ടായിരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Dec 28, 2020

Detention Center ല്‍ ഇത്തരം പരിപാടികളും നടക്കുമെന്ന് യുക്തന്‍മാരോട് പറയുക.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )