കൊറേലിയത്തെ അടച്ചുപൂട്ടിക്കാന്‍‍ ആപ്പിള്‍ ശ്രമിക്കുന്നു

ആപ്പിള്‍ മൊബൈല്‍ ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റത്തിന്റെ ബഗ്ഗുകള്‍ കണ്ടെത്താന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ Corellium സഹായിക്കുന്നു. ആ കമ്പനനിയാണ് ആപ്പിള്‍ അടച്ചുപൂട്ടിക്കാന്‍‍ ശ്രമിക്കുന്നത്. Corellium ന് എതിരെ Apple കേസ് കൊടുത്തു. എന്നാല്‍ ഐഫോണ്‍ നിര്‍മ്മാതാക്കളെ തോല്‍പ്പിച്ച് കൊണ്ട് Corellium കേസില്‍ വിജയിച്ചു. കോടതി രേഖകള്‍ പ്രകാരം ആപ്പിള്‍ 2018 ല്‍ Corellium നെ ഏറ്റെടുക്കാനായിരുന്നു ശ്രമിച്ചിരുന്നത്. ഏറ്റെടുക്കല്‍ നടപടി നടക്കാതെ വന്നപ്പോള്‍ കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം പകര്‍പ്പവകാശ നിയമം ലംഘിക്കുന്നു എന്ന് ആരോപിച്ച് ആപ്പിള്‍ കേസ് കൊടുത്തു. അതുപോലെ ആപ്പിളിന്റെ സുരക്ഷാ നടപടികളെ മറികടക്കുന്ന് സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നതിനാല്‍ Digital Millennium Copyright Act ന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലും കേസ് കൊടുത്തു. ആ വാദം തള്ളിക്കളഞ്ഞിട്ടില്ല.

— സ്രോതസ്സ് washingtonpost.com | Dec. 30, 2020

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )