ബൈഡന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ ദുര്‍ബല ജനങ്ങളെ തുടര്‍ന്നും നാടുകടത്തുന്നു

ട്രമ്പിന്റെ കഠിനമായ കുടിയേറ്റ വിരുദ്ധ നയങ്ങള്‍ തിരുത്തുന്ന ധാരാളം ഉത്തരവുകള്‍ പ്രസിഡന്റ് ബൈഡന്‍ ഒപ്പുവെച്ചെങ്കിലും കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച നൂറുകണക്കിന് ആളുകളെ നാടുകടത്തി. ട്രമ്പിന്റെ “zero tolerance” നയത്തെ തിരുത്തി കുടുംബങ്ങളെ ഒത്തുചേര്‍ക്കുന്നതുള്‍പ്പടെയുള്ള ഉത്തരവുകാണ് അവ. ട്രമ്പിന്റെ “Remain in Mexico” എന്ന് വിളിക്കുന്ന നയം അനുസരിച്ച് മെക്സിക്കോക്കാരല്ലാത്ത അഭയാര്‍ത്ഥികള്‍ അവരുടെ കേസ് അഭയാര്‍ത്ഥി കോടതികളില്‍ കറങ്ങിനടന്ന് കഴിയുന്നത് വരെ മെക്സിക്കോയില്‍ കാത്തിരിക്കണം. അതു കാരണം ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകള്‍ അപകടകരമായ അവസ്ഥയില്‍ അതിര്‍ത്തിയില്‍ കഴിയുകയാണ്. ബൈഡന്‍ സര്‍ക്കാരിന്റെ പുതിയ “സ്വരം” ന് അതീതമായി ദുര്‍ബല ജനങ്ങളെ നാടുകടത്തുകയാണെന്ന് Aura Bogado പറയുന്നു. ട്രമ്പ് സര്‍ക്കാര്‍ നടത്തിയതിന്റേയും അതിന് മുമ്പ് ഒബാമ സര്‍ക്കാര്‍ നടത്തിയതിന്റേയും ഒരു തുടര്‍ച്ചയാണ് ഇത്.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Feb 03, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )