ഗ്നൂ-ലിനക്സില്‍ മൈക്കിലെ ബഹളം കുറക്കാനുള്ള പ്രോഗ്രാം NoiseTorch

NoiseTorch എന്നത് ഗ്നൂ-ലിനക്സിലെ മൈക്കിലെ ബഹളം കുറക്കാനുള്ള പ്രോഗ്രാം ആണ്. കീബോര്‍ഡിന്റെ, ഫാനിന്റെ ഒക്കെയുള്ള പിന്നാമ്പുറത്തെ അനാവശ്യമായ ബഹളങ്ങളെ അതിന് അരിച്ച് ഒഴുവാക്കാനാകും. ഇപ്പോള്‍ അത് PulseAudio മാത്രമേ പിന്‍തുണക്കുന്നുള്ളു. ഭാവിയില്‍ PipeWire പിന്‍തുണയും ഉണ്ടാകുമെന്ന് പറയുന്നു. ലളിതമായ ഉപയോക്തൃ interface ആണ് അതിനുള്ളത്. നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു മൈക്കാണുള്ളതെങ്കില്‍ പ്രോഗ്രാം പ്രവര്‍ത്തിപ്പിച്ചതിന് ശേഷം “Load NoiseTorch” എന്ന ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തുക. ഇത് ചെയ്യുന്നതോടെ ഒരു “NoiseTorch Microphone” എന്ന ഒരു virtual മൈക്ക് പ്രോഗ്രാം നിര്‍മ്മിക്കും. ഏത് പ്രോഗ്രാമിലേക്കും ആ virtual മൈക്കിനെ തെരഞ്ഞെടുത്താല്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് പിന്നാമ്പുറ ബഹളങ്ങള്‍ അരിച്ച് മാറ്റാനാകും.

https://github.com/lawl/NoiseTorch
— സ്രോതസ്സ് linuxuprising.com | Feb 24, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )