അട്ടിമറി ശ്രമത്തിലെ പെന്റഗണിന്റെ പങ്കിനെ ജനുവരി 6 നിയുക്ത സംഘം വെള്ളപൂശി

ജനുവരി 6 ന് US ക്യാപ്പിറ്റോളില്‍ നടന്ന ഫാസിസ്റ്റ് ആക്രമണത്തിന് ശേഷം ജനുവരി 15 ന് ഹൌസ് സ്പീക്കര്‍ Nancy Pelosi വിരമിച്ച Lt. General Russel Honoré ന്റെ നേതൃത്വത്തിലെ സംഘത്തെ “സുരക്ഷാ ആന്തരഘടന, interagency പ്രക്രിയ, ഉത്തരവ്-നിയന്ത്രണം എന്നിവയുടെ അടിയന്തിര അവലോകനം നടത്താന്‍” നിയോഗിച്ചു. എന്ത് “സുരക്ഷ പരാജയങ്ങളാണ്” കെട്ടിടത്തെ overrun നും 2020 പ്രസിഡന്റ് തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ ഫലം congressional സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്നത് വൈകിപ്പിക്കുന്നതിനും ട്രമ്പ് അനുകൂല insurrectionists സഹായിച്ചത് എന്ന് കണ്ടെത്തുകയാണ് നിയുക്ത സംഘത്തിന്റെ ചുമതല.

എന്നാല്‍ ജനുവരി 6 ന് D.C. യിലേക്കെത്താനും ജോ ബൈഡന്റെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വിജയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്നതില്‍ നിന്നും കോണ്‍ഗ്രസിനെ തടയണമെന്നും വിവിധ നാട്ടുപ്പട്ടാള സംഘടനകളോട് പ്രസിഡന്റ് ട്രമ്പ് നടത്തിയ അഭ്യര്‍ത്ഥനയുണ്ടായിട്ടും അവരുടെ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ ക്യാപ്പിറ്റോളിലെ സുരക്ഷാ വീഴ്ചയെക്കുറിച്ച് ഒരു വിശദീകരണവും കൊടുത്തില്ല.

— സ്രോതസ്സ് wsws.org | 9 Mar 2021

ചെറു പട്ടണത്തിലോ, ഗ്രാമത്തിലോ കറുത്തവരെ പോലീസ് നിഷ്ടൂരമായി കൊലചെയ്യുന്നതിനെതിരെ ഒരു ചെറിയ പ്രതിഷേധം ഉണ്ടായാല്‍ അവിടം മൊത്തം സൈനിക ആയുധങ്ങള്‍ ധരിച്ച ഭീകര പോലീസ് നിറയുന്ന കാഴ്ചയും സാധാരണമാണ്.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )