9/11 നിയമത്തെ ഒബാമ വീറ്റോ ചെയ്തത് കോണ്‍ഗ്രസ് റദ്ദാക്കി

ഭീകരവാദത്തെ സഹായിക്കുന്ന വിദേശ രാജ്യങ്ങള്‍ക്കെതിരെ കേസെടുക്കാനനുവദിക്കുന്ന നിയമത്തെ പ്രസിഡന്റ് ഒബാമയുടെ വീറ്റോ ചെയ്തതിനെ ഹൌസും സെനറ്റും ബുധനാഴ്ച തള്ളിക്കളഞ്ഞു‌. ഒബാമ അധികാരത്തിലെത്തി ആദ്യമായാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഒരു വീറ്റോയെ വിജയകരമായി മറികടക്കുന്നത്.

വിദേശകാര്യ നയം നടപ്പാക്കുന്നതില്‍ പ്രസിഡന്റിന്റെ ശേഷിയില്‍ കൈകടത്തുന്നു എന്ന കാരണത്താല്‍ ഒബാമ Justice Against Sponsors of Terrorism Act, (JASTA) നെതിരെ വെള്ളിയാഴ്ച വീറ്റോ പ്രയോഗിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ 12ാമത്തെ വീറ്റോയാണിത്.

2001 ഭീകരവാദ ആക്രമണത്തില്‍ സൌദി അറേബ്യ നടത്തിയ പങ്ക് കാരണം അവരെ നിയമത്തിന് മുമ്പില്‍ കൊണ്ടുവരണമെന്ന് ആഗ്രഹിക്കുന്ന 9/11 survivors ന്റേയും ഇരകളുടെ കുടുംബങ്ങളുടേയും ശക്തമായ എതിര്‍പ്പിനെ തുടര്‍ന്ന് ക്യാപ്പിറ്റോള്‍ ഹില്ലിലെ ഒബാമയുടെ ഡമോക്രാറ്റിക് അണികള്‍ പോലും അദ്ദേഹത്തിന്റെ വീറ്റോയെ മറികടക്കാനായി വോട്ട് ചെയ്തു.

— സ്രോതസ്സ് usatoday.com

എന്തുകൊണ്ടാണ് സൌദി അറേബ്യ, (അവിടെ ഇപ്പോഴും രാജഭരണമാണ്) അമേരിക്കയുടെ ചക്കരരാജ്യമാകുന്നത്.

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )