പുരുഷന്‍മാരുടെ ഏകാന്തത ക്യാന്‍സര്‍ സാദ്ധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും

University of Eastern Finland അടുത്ത കാലത്ത് നടത്തിയ ഒരു പഠന പ്രകാരം മദ്ധ്യവയസ്കരായ പുരുഷന്‍മാര്‍ക്ക് വര്‍ദ്ധിച്ച ക്യാന്‍സര്‍ സാദ്ധ്യതയുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തി. സമഗ്രമായ ആരോഗ്യ പരിപാലനത്തിലും രോഗം തടയുന്നതിലും ഏകാന്തതക്കും സാമൂഹ്യ ബന്ധങ്ങള്‍ക്കും വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട പങ്കുണ്ട്. Psychiatry Research ജേണലില്‍ ഈ പഠനത്തിന്റെ റിപ്പോര്‍ട്ട് വന്നു. ക്യാന്‍സര്‍ സാദ്ധ്യതയെ ഏകാന്തത 10% വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും. പ്രായം, സാമൂഹ്യ-സാമ്പത്തിക സ്ഥിതി, ജീവിതരീതി, ഉറക്കത്തിന്റെ ഗുണമേന്മ, വിഷാദ ലക്ഷണങ്ങള്‍, ശരീര ദ്രവ്യ സൂചകം, ഹൃദ്രോഗങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയവക്ക് അതീതമാണ് ഈ ക്യാന്‍സര്‍ അപകട സാദ്ധ്യത. അവിവാഹിതര്‍, വിഭാര്യര്‍ എന്നിവര്‍ക്ക് ക്യാന്‍സര്‍ കാരണമായ മരണം കൂടുതലാണ്.

— സ്രോതസ്സ് University of Eastern Finland | Apr 27, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )