ജലത്തിന്റെ താപനില വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതോടെ മാരകമായ ബാക്റ്റീരിയകള്‍ സമുദ്രത്തില്‍ പരക്കുന്നു

ജലത്തിന് ചൂട് കൂടുന്നതിന് അനുസരിച്ച് മാരകമായ ബാക്റ്റീരിയകള്‍ സമുദ്രത്തില്‍ വ്യാപിക്കുന്നു. അവ അണുബാധയുടെ അപകട സാദ്ധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു എന്ന് പുതിയ പഠനം പറയുന്നു. Proceedings of the National Academy of Sciences ജേണലിലാണ് ഈ പഠന റിപ്പോര്‍ട്ട് വന്നത്. Vibrio അണുബാധകളില്‍ കാലാവസ്ഥാമാറ്റത്തിന്റെ ബന്ധത്തെ പരിശോധിക്കുന്നതാണ് ഈ പഠനം. അമേരിക്കയില്‍ Vibrio ബാക്റ്റീരിയ പ്രതിവര്‍ഷം 80,000 രോഗങ്ങളും 100 മരണങ്ങളും ഉണ്ടാക്കുന്നു. വയറിളക്ക രോഗമായ കോളറയുണ്ടാക്കുന്ന സ്പീഷീസായ Vibrio കോളറ ലോകം മൊത്തം പ്രതിവര്‍ഷം 1.42 ലക്ഷം മരണങ്ങള്‍ ആണുണ്ടാക്കുന്നത് എന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന പറയുന്നു.

1958 – 2011 കാലത്ത് വടക്കെ അറ്റലാന്റിക്കിലേയും വടക്കെ കടലിലേയും 9 സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിന്നും പ്ലാങ്ടണ്‍ സാമ്പിളുകള്‍ ശേഖരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഈ കാലത്ത് സമുദ്ര ഉപരിതല താപനില ഏകദേശം 1.5 സെല്‍ഷ്യസ് വര്‍ദ്ധിച്ചു. പ്ലാങ്ടണ്‍ സാമ്പിളുകളില്‍ നിന്ന് Vibriobacteria യുടെ സാന്നിദ്ധ്യം ഗവേഷകര്‍ അളന്നു. അതിനെ കാലാവസ്ഥ രേഖകളുമായി ഒത്തുനോക്കി. സമുദ്രോപരിതലത്തിന്റെ താപനില വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതനുസരിച്ച് Vibrio ബാക്റ്റീരയയുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതായി അവര്‍ കണ്ടെത്തി.

— സ്രോതസ്സ് scientificamerican.com | Aug 9, 2016

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )