ഹാര്‍വാര്‍ഡ് സര്‍വ്വകലാശലയുടെ ധാര്‍മ്മിക പാപ്പരത്വം

എഴുത്തുകാരനും സാമൂഹ്യപ്രവര്‍ത്തകനും പണ്ഡിതനും ആയ കോര്‍ണല്‍ വെസ്റ്റ് Harvard Universityയിലെ പ്രൊഫസര്‍ സ്ഥാനം രാജിവെച്ചു. സ്ഥാപനം “ബൌദ്ധികവും ധാര്‍മ്മികവും ആയ പാപ്പരത്വത്തിന്റെ ആഴത്തിലാണ്” എന്ന് അദ്ദേഹം ആരോപിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ കാലാവധി പുതുക്കാന്‍ ഫാക്കല്‍റ്റി പിന്‍തുണച്ചു. എന്നാല്‍ പാലസ്തീന്‍ വിഷയത്തോടുള്ള Harvard administration ന്റെ വൈരത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ അത് റദ്ദാക്കി. ഇത് Harvard ന്റെ ബൌദ്ധികവും ധാര്‍മ്മികവും ആയ പാപ്പരത്വം ആണ്. പാലസ്തീന്‍ വിഷയത്തെ താന്‍ പിന്‍തുണക്കുന്നതിനാല്‍ കാലാവധി പുതുക്കി നല്‍കാന്‍ മടികാണിക്കുന്നു എന്ന് അദ്ദേഹം മാര്‍ച്ചില്‍ New York Times നോട് പറഞ്ഞിരുന്നു. Harvard മറുപടി പറയാന്‍ വിസമ്മതിച്ചു.

— സ്രോതസ്സ് theguardian.com | 16 Jul 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )