കോടീശ്വരന്‍മാരുടെ പിന്‍തുണയുള്ള കൂട്ടം ബ്രിട്ടണിലെ കോവിഡ് ടെസ്റ്റ് വാങ്ങാന്‍ പോകുന്നു

ലോകത്തെ ഏറ്റവും “ചിലവ് കുറഞ്ഞതും മെച്ചപ്പെട്ടതുമായ ആരോഗ്യ സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ” ലഭ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാനായി ബ്രിട്ടണിലെ കോവിഡ് ടെസ്റ്റ് നിര്‍മ്മാതാക്കളായ Mologic നെ കോടീശ്വരന്‍മാരായ George Soros ഉം Bill Gates ഉം ഭാഗമായ സംഘം വാങ്ങാന്‍ പോകുന്നു. Global Access Health (GAH) എന്ന പുതിയ പദ്ധതി തുടങ്ങുന്നതായി Soros Economic Development Fund ഉം Bill & Melinda Gates Foundation ഉം അറിയിച്ചു. ഇന്നുള്ളതിലേക്കും ഏറ്റവും നല്ല deep-nostril അതിവേഗ കോവിഡ്-19 ടെസ്റ്റുകള്‍ ചെയ്യുന്ന Mologic Ltd നെ ഏറ്റെടുക്കുന്നതോടെ ആരോഗ്യ സാങ്കേതികവിദ്യയെ ശക്തിപ്പെടുത്തുകയും രക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യാനാകും. ഈ സാങ്കേതികവിദ്യ dengue, bilharzia, river blindness ഒക്കെ ടെസ്റ്റുചെയ്യാനും ഉപയോഗിക്കാം. Soros ന്റേയും Gates ന്റേയും പരോപകാര സംഘം “കുറഞ്ഞത്” $4.1 കോടി ഡോളറെങ്കിലും ഈ കരാറില്‍ നിക്ഷേപിക്കും. CEO Mark Davis ഉം അദ്ദേഹത്തിന്റെ അച്ഛന്‍ Paul Davis ഉം ആണ് 2003 ല്‍ ലാഭത്തിനായുള്ള ആരോഗ്യ ഗവേഷണ കണ്ടുപിടുത്ത ഈ ലാബ് തുടങ്ങിയത്. Mologic ന്റെ പ്രധാന ശാസ്ത്രജ്ഞനായിരുന്നു Paul Davis.

— സ്രോതസ്സ് forbes.com | Jul 19, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )