തൊഴിലിടത്തെ സംസ്കാരമില്ലായ്മ വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു

മാന്യമല്ലാത്ത പ്രവര്‍ത്തി(incivilities) അനുഭവിക്കുകയോ കാണുകയോ ചെയ്യുന്ന ജോലിക്കാര്‍ അതേ പ്രവര്‍ത്തി മറ്റുള്ളവരോടും ചെയ്യുന്നു എന്ന് Portland State University നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ കണ്ടെത്തി. ആളുകള്‍ തിരികെ ജോലിയില്‍ പ്രവേശിക്കുമ്പോള്‍ വിഷമമുണ്ടാക്കുന്ന ഈ സ്വഭാവം കൂടുതല്‍ ശക്തമാകും. ആരെയെങ്കിലും പൊതുയിടത്ത് വിമര്‍ശിക്കുക, rude, obnoxious സ്വഭാവം, പ്രധാനപ്പെട്ട വിവരങ്ങള്‍ പിടിച്ച് വെക്കുക, തുടങ്ങി യോഗത്തിന് വൈകിയെത്തുക, യോഗത്തില്‍ വെച്ച് മെയില്‍ നോക്കുക, മെസേജയക്കുക, സഹപ്രവര്‍ത്തകരെ അവഗണിക്കുകയോ ശല്യപ്പെടുത്തുകയോ ചെയ്യുന്നത് വരെ Uncivil സ്വഭാവത്തില്‍ പെടുന്നു. ജോലിക്കാര്‍ക്ക് സ്വന്തം തൊഴിലില്‍ കൂടുതല്‍ നിയന്ത്രണമുണ്ടാകുന്നതിനനുസരിച്ച് Uncivil സ്വഭാവം കുറഞ്ഞ് വരുന്നു. തൊട്ടടുത്തുള്ള ടീമുകള്‍ കൂടുതല്‍ civil സ്വഭാവമുള്ളവരാണെങ്കില്‍ ആ ജോലിക്കാര്‍ കുറവ് incivility യുണ്ടാകൂ. പ്രായം കൂടിയ ജോലിക്കാരും കുറവ് incivility ആണ് പ്രകടിപ്പിക്കുന്നത്.

— സ്രോതസ്സ് Portland State University | Aug 10, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )