ജര്‍മ്മനിയിലെ പ്രൈമറി സ്കൂളുകളുടെ അവസ്ഥ പരിഭ്രമിപ്പിക്കുന്നതാണ്

ജര്‍മ്മനിയില്‍ സ്കൂളുകള്‍ തുറന്നതിന് ശേഷം രോഗബാധയില്‍ വലിയ വര്‍ദ്ധനവാണുണ്ടായിരിക്കുന്നത്. Network of Action Committees for Safe Education കഴിഞ്ഞ ദിവസം യോഗം ചേര്‍ന്നു. ഓണ്‍ലൈനില്‍ നടത്തിയ യോഗത്തില്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളും, അദ്ധ്യാപകരും, രക്ഷകര്‍ത്താക്കളും, കുട്ടികളെ നോക്കുന്ന ജോലിക്കാരും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. സ്കൂളുകള്‍ തുറക്കുന്ന നയം കാരണം കുട്ടികളും കൌമാരക്കാരും വന്‍തോതില്‍ രോഗികളായിട്ടും അടിസ്ഥാനപരമായ സംരക്ഷണ സംവിധാനങ്ങള്‍ തകര്‍ത്തിരിക്കുകയാണ്. ജര്‍മ്മനിയില്‍ ഏകദേശം 70 കുട്ടികള്‍ icu ല്‍ ആണ്. അമേരിക്കയിലും സ്കൂളുകള്‍ തുറന്നതിന് ശേഷം ആശുപത്രിയിലെത്തുന്ന കുട്ടികളുടെ എണ്ണത്തില്‍ വലിയ വര്‍ദ്ധനവുണ്ടായിരിക്കുന്നു. വാക്സിനേഷന്‍ നടത്തിയിട്ടും പ്രതിദിനം 2,000 ആളുകളാണ് മരിക്കുന്നത്. സ്കൂകളുകള്‍ തുറക്കുന്നതിനെതിരെ പല സ്ഥലത്തും പ്രതിഷേധ ജാഥകള്‍ നടന്നു.

— സ്രോതസ്സ് wsws.org | 19 Sep 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )