ഗൂഗിളിന്റെ ആമ്പ് തുലഞ്ഞ് പോട്ടെ

Accelerated Mobile Pages(AMP) നെ കുറിച്ച് സംസാരിക്കാം. ഗൂഗിളിന്റെ അരുമ പദ്ധതിയാണ് AMP. “വെബ്ബിനെ എല്ലാവര്‍ക്കും വേണ്ടി നല്ലതാക്കാനുള്ള ഒരു ഓപ്പണ്‍-സോഴ്സ് സംരംഭം”ആണ് അത്. അതിന്റെ ഓപ്പണ്‍-സോഴ്സ് സ്വഭാവത്തെക്കുറിച്ച് AMP ന്റെ ഔദ്യോഗിക സൈറ്റില്‍ ധാരാളം പറയുന്നുവെങ്കിലും അതിലേക്കുള്ള സംഭാവനയുടെ 90% ഉം വരുന്നത് ഗൂഗിള്‍ ജോലിക്കാരില്‍ നിന്നുമാണ്. അത് തുടങ്ങി വെച്ചതും ഗൂഗിളാണ്. അതുകൊണ്ട് സത്യം പറയാം: ഗൂഗിളിന്റെ പദ്ധതിയാണ് AMP.

ഗൂഗിള്‍ കാരണമാണ് AMP ന് സ്വീകാര്യതയുണ്ടാകാനുള്ള ഒരു കാരണവും. അടിസ്ഥാനപരമായി വെബ് സൈറ്റുകളെ, പ്രത്യേകിച്ചും പുതിയ പ്രസാധകരെ, അവരുടെ ലേഖനങ്ങളുടെ AMP പതിപ് നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ ഗൂഗിള്‍ നിര്‍ബന്ധിക്കുന്നു. പ്രസാധകര്‍ക്ക് AMP ഒഴുവാക്കാനാകുന്നതല്ല. AMP ഇല്ലെങ്കില്‍ പ്രസാധകരുടെ ലേഖനങ്ങള്‍ മൊബൈലിലെ ഗൂഗിള്‍ തെരയിലില്‍ മുകളില്‍ വരില്ല.

— സ്രോതസ്സ് polemicdigital.com | 5 Sep 2018

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )