അടിക്കുന്നത് കുട്ടികളുടെ തലച്ചോറിന്റെ വികാസത്തെ ബാധിക്കും

കടുത്ത രൂപത്തിലെ അക്രമങ്ങളെ പോലെ അടിക്കുന്നതും കുട്ടികളുടെ തലച്ചോറിന്റെ വികാസത്തെ തടസപ്പെടുത്തുന്നതാണ് എന്ന് Harvard ലെ ഗവേഷകര്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ കണ്ടെത്തി. അടി കിട്ടുന്ന കുട്ടികളുടെ prefrontal cortex (PFC) ലെ salience network ന്റെ ഭാഗമായ സ്ഥലങ്ങളുള്‍പ്പടെ പല ഭാഗങ്ങളിലും നാഡീകോശങ്ങളില്‍ കൂടുതല്‍ പ്രതികരണം ഉണ്ടാകുന്നു. ഭീഷണി പോലെ പരിണതഫലപരമായ ചുറ്റുപാടിലെ സൂചനകളോട് പ്രതികരിക്കുന്ന തലച്ചോറിലെ ഭാഗങ്ങളാണ് അത്. തീരുമാനമെടുക്കലിലും, സന്ദര്‍ഭങ്ങളുടെ processing നേയും അത് ബാധിക്കും.

ആകാംഷ, വിഷാദം, സ്വഭാവപ്രശ്നങ്ങള്‍, ലഹരി ആസക്തി തുടങ്ങിയ മാനസികാരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളുടെ വികാസവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ് ശാരീരികമായ ശിക്ഷ. അമേരിക്കയിലെ രക്ഷകര്‍ത്താക്കളില്‍ പകുതി പേര്‍ കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം അവരുടെ കുട്ടികളെ അടിച്ചു എന്നും, കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച മൂന്നിലൊന്ന് പേര്‍ അവരുടെ കുട്ടികളെ അടിച്ചു എന്നും അടുത്തകാലത്തെ ഒരു പഠനത്തില്‍ പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് Harvard University | Apr 12, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )