പേറ്റന്റുകളെ നാം വെല്ലുവിളിക്കാത്തതിന്റെ നേരിട്ടുള്ള ഫലമാണ് ഒമിക്രോണ്‍

World Economic Forum ഇന്ന് തീരുകയാണ്. സാധാരണ സ്വിറ്റ്സര്‍ലാന്റിലെ ഡാവോസില്‍ നടക്കാറുള്ള വാര്‍ഷിക സമ്മേളനത്തിനായി ലോകത്തെ അതിസമ്പന്നരായവരും ലോക നേതാക്കളും virtual ആയി ഈ ആഴ്ച ഒത്തുചേര്‍ന്നു. മഹാമാരി കാരണം ഇത് രണ്ടാം തവണയാണ് ഓണ്‍ലൈനായി സമ്മേളനം നടക്കുന്നത്. മുമ്പത്തെ ആഴ്ച ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ Dr. Michael Ryan വാക്സിന്‍ അസമത്വത്തെക്കുറിച്ച് മുന്നറീപ്പ് നല്‍കി. “ലോകത്തെ മൊത്തം ജനങ്ങളുടെ പകുതിയിലധികം പേര്‍ക്ക് രണ്ട് ഡോസ് വാക്സിന്‍ കിട്ടി. എന്നാല്‍ ആഫ്രിക്കയില്‍ നോക്കൂ. ഞങ്ങളുടെ ആഫ്രിക്കയിലെ ഓഫീസ് പറയുന്നത് 7% ആണെന്നാണ്. 70% എന്ന ലക്ഷ്യത്തിലേക്ക് ലോകം പോകുമ്പോള്‍ പ്രശ്നമെന്തെന്നാല്‍ ലോകത്തിന്റെ വലിയ ഒരു ഭാഗത്തെ ഉപേക്ഷിക്കുകയാണ്,” അദ്ദേഹം പറയുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Jan 21, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )