അട്ടിമറിക്ക് ശേഷം ഹൊണ്ടൂറസില്‍ സ്ഥാപിച്ച വലതുപക്ഷ ഭരണം തെരഞ്ഞെടുപ്പോടെ അവസാനിച്ചു

Honduras ല്‍ ഇടതുപക്ഷ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയായ Xiomara Castro രാജ്യത്തെ ആദ്യത്തെ സ്ത്രീ പ്രസിഡന്റായി സ്ഥാനമേല്‍ക്കുകയാണ്. അതോടെ വര്‍ഷങ്ങളായുള്ള വലതുപക്ഷ നവലിബറല്‍ ഭരണത്തിന് അന്ത്യമാകും. ഔദ്യോഗിക വോട്ട് എണ്ണം പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലെങ്കിലും വലതുപക്ഷ National Party സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയായ Nasry Asfura യേക്കാള്‍ വ്യക്തമായ ഭൂരിപക്ഷം കാസ്ട്രോ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. 2009 ല്‍ അമേരിക്കയുടെ പിന്‍തുണയോടെ കൂടി നടത്തിയ ഒരു അട്ടിമറിക്ക് ശേഷം 12 വര്‍ഷമായി ഹൊണ്ടൂറസ് ഭരിക്കുന്നത് National Party ആണ്. അന്നത്തെ അട്ടിമറിയില്‍ കാസ്ട്രോയുടെ ഭര്‍ത്താവായ സലയാ(Manuel “Mel” Zelaya) യെ സ്ഥാനഭ്രഷ്ടനാക്കിയിരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Nov 30, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )