തടവ് ശിക്ഷ കൊടുത്ത് ദാരിദ്ര്യത്തില്‍ നിന്ന് രക്ഷപെടാനാവില്ല

San Francisco ജില്ല അറ്റോര്‍ണി Chesa Boudin യെ തിരിച്ച് വിളിക്കാനുള്ള തെരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കുകയാണ്. cash bail ഉം മഹാ തടവിലാക്കലും ഇല്ലാതാക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ 2019 ല്‍ മല്‍സരിച്ച് ജയിച്ച ആളാണ് Boudin. അതേ തുടര്‍ന്ന് അമേരിക്കയിലാകമാനം സാമൂഹ്യ അവകാശങ്ങള്‍ സ്ഥാപിക്കാനും tough-on-crime തന്ത്രത്തെ അവസാനിപ്പിക്കാന്‍ ജില്ലാ അറ്റോര്‍ണിയുടെ സ്ഥാനം ധാരാളം ആളുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ തുടങ്ങി.

കൊലപാതകത്തിന് പോലീസുകാരനെ ശിക്ഷിച്ചത് മുതല്‍ തെറ്റായ കുറ്റവാളിയാക്കല്‍ യൂണിറ്റ് രൂപീകരിച്ച് തെറ്റായി 32 വര്‍ഷം തടവ് ശിക്ഷ കിട്ടിയ ഒരാളെ സ്വതന്ത്രനാക്കിയത് വരെ അധികാരത്തിലിരുന്ന കാലത്ത് Boudin ചരിത്രപരമായ പ്രവര്‍ത്തികള്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ജയിലിലെ കുട്ടി തടവുകാരുടെ എണ്ണം പകുതിയായി കുറക്കുകയും Chesa Boudin ചെയ്തു.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Jun 03, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )