ദാരിദ്ര്യവും മുതലാളിത്തവും ആണ് ആഗോള പട്ടിണിയുടെ ശരിക്കുള്ള സാരഥി

ഇപ്പോഴുള്ള ക്ഷാമത്തിന് പുറമെ ഒരു ആഗോള ഭക്ഷ്യ ക്ഷാമത്തെക്കുറിച്ചുള്ള മുന്നറീപ്പുകള്‍ വിദഗദ്ധര്‍ നല്‍കുന്നു. ഇപ്പോഴുള്ളത് ആഹാരം കുറയുന്നതിന്റെ പ്രതിസന്ധിയല്ല. എന്നാല്‍ വരും മാസമങ്ങളിലോ അടുത്ത വര്‍ഷമോ ആ നിലയിലേക്ക് അത് എത്തും. ഇപ്പോഴത്തെ പ്രശ്നം ഭക്ഷണത്തിന്റെ ലഭ്യതയാണ്. ആളുകള്‍ക്ക് ആഹാരം വാങ്ങാനുള്ള പണം ഇല്ല. ആളുകള്‍ക്ക് തൊഴിലില്ല. marketing economies ല്‍ ആണ് നമ്മള്‍ ഇപ്പോള്‍ ജീവിക്കുന്നത്. അതുകൊണ്ട് നമുക്ക് പണം ഉണ്ടെങ്കിലേ ആഹാരം ലഭ്യമാകൂ.

ഇത് പുതിയ കാര്യമല്ല. അത് ചിലപ്പോള്‍ 50 വര്‍ഷത്തിലെ നാലാമത്തെ പ്രതിസന്ധിയാണ്. നാം സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന ദുര്‍ബലമായ ഈ വ്യാവസായിക വ്യവസ്ഥ, ആഹാര വ്യവസ്ഥ തകരുകയാണ്. അവ കാലാവസ്ഥ പ്രശ്നം, സാമ്പത്തിക ആഘാതം, തര്‍ക്കം തുടങ്ങയവയോട് അതീവ ദുര്‍ബലമാണ്. അതാണ് പ്രശ്നം. അത് വളരെ കാലമായി നിര്‍മ്മിച്ച പ്രതിസന്ധിയാണ്.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Jun 23, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )