അദ്ധ്യയന വര്‍ഷം തുടങ്ങുന്നതിന് മുമ്പ് തന്നെ ഇസ്രായേല്‍ സൈന്യം പാലസ്തീന്‍ വിദ്യാലയം തകര്‍ത്തു

കൈയ്യേറിയ പടിഞ്ഞാറെകരയിലെ Jub-Ad-Dhib ഗ്രാമത്തിലെ ഡസന്‍കണക്കിന് പാലസ്തീന്‍ കുട്ടികളുടെ സ്കൂള്‍ ദിനം തുടങ്ങുന്നതിന് ഒരു ദിവസം മുമ്പ് ഇസ്രായേല്‍ അധികാരികള്‍ തകര്‍ത്തു. 5-10 വയസ് പ്രായമായ 8 കുട്ടികള്‍ അതിനാല്‍ ചൂടുകൂടിയ സൂര്യന് താഴെ കൂടാരത്തില്‍ പഠിക്കാന്‍ നിര്‍ബന്ധിതരായി. സ്റ്റീല്‍ കാബിനുകള്‍, അദ്ധ്യയന ഉപകരണങ്ങള്‍, എല്ലാം ഇസ്രായേല്‍ സേന തകര്‍ക്കുകയോ പിടിച്ചെടുക്കുകയോ ചെയ്തു. ആ പ്രദേശം അടച്ചുപൂട്ടുകയും സൈനിക പ്രദേശമായി പ്രഖ്യാപിക്കുകയും സൈനികരെ കൊണ്ട് നിറക്കുകയും തദ്ദേശവാസികളെ അകറ്റിനിര്‍ത്താന്‍ stun grenades പ്രയോഗിക്കുകയും ചെയ്തു എന്ന് ഇസ്രായേലിലെ മനുഷ്യാവകാശ സംഘടനയായ B’Tselem പറഞ്ഞു. യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയന്‍ പ്രതിനിധിയും ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെ ജറുസലേമിലേയും റാമല്ലയിലേയും തലവനും അവരുടെ “ശക്തമായ വ്യാകുലത” അറിയിച്ചുകൊണ്ട് പ്രസ്ഥാവന ഇറക്കി.

— സ്രോതസ്സ് telesurtv.net 2017-08-26


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s