ഉപേക്ഷിക്കാവുന്ന diapers ല്‍ ദോഷകരമായ രാസവസ്തുക്കള്‍

ഒരു കൂട്ടം ദോഷകരമായ പദാര്‍ത്ഥങ്ങള്‍ diapers ല്‍ കാണപ്പെട്ടു എന്ന് പുതിയ പഠനം കണ്ടെത്തി. അതില്‍ നിരോധിക്കപ്പെട്ട രാസവസ്തുക്കളും കളനാശിനിയായ ഗ്ലൈഫോസേറ്റും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ഗ്ലൈഫോസേറ്റ് നിരോധിച്ചതല്ല. എന്നാലും അതിനെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ക്യാന്‍സര്‍കാരി ആകാന്‍ സാദ്ധ്യതയുള്ളത് എന്നാണ് തരംതിരിച്ചിരിക്കുന്നത്. പരിസ്ഥിതി സൌഹൃദം എന്ന് മുദ്രയുള്ള ചില ബ്രാന്റുകളില്‍ പോലും അപകടകരമായ വസ്തുക്കളുണ്ട്. ഫ്രാന്‍സിലെ ആഹാര, പരിസ്ഥിതി, സുരക്ഷാ വിഭാഗമായ Anses ആണ് ഈ പഠനം നടത്തിയത്.

— സ്രോതസ്സ് treehugger.com | Jan 24, 2019


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s