കാര്‍ബണ്‍ ഡൈ ഓക്സൈഡിന്റെ നില ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന നിലയിലായി

അന്തരീക്ഷത്തിലെ കാര്‍ബണ്‍ ഡൈ ഓക്സൈഡിന്റെ അളവ് അതിവേഗം വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. 2019 മെയില്‍ ആ അളവ് 414.7 parts per million (ppm) ആയിട്ട് NOAA യുടെ Mauna Loa Atmospheric Baseline Observatory രേഖപ്പെടുത്തി. ഹവായിലെ നിരീക്ഷണ നിലയം സ്ഥാപിച്ച് 61 വര്‍ഷത്തെ കാലത്ത് രേഖപ്പെടുത്തിയ ഏറ്റവും കൂടിയ നിലയാണിത്. മെയ് 2018 ന് രേഖപ്പെടുത്തിയ കൂടിയ നിലയായ 411.2 ppm നേക്കാള്‍ 3.5 ppm കൂടുതലാണ് ഇത്. അന്തരീക്ഷത്തിലെ CO2 ന്റെ അളവ് കൂടിവരുകയാണ്. വര്‍ദ്ധനവിന്റെ തോതും കൂടിവരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് noaa.gov | Jun 4, 2019

30-50 ലക്ഷം വര്‍ഷം മുമ്പ് Pliocene കാലത്താണ് CO2 നില 415 ppm ല്‍ ഉണ്ടായിരുന്നത്.

Nullius in verba


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അതാണ് അവരുടെ വരുമാനം. നമുക്ക് ഒന്നും കിട്ടില്ല. നാം പണം അടച്ചാലേ പരസ്യങ്ങള്‍ ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )