ഫിന്‍ലാന്റിലെ ആണവ കമ്പനി സുരക്ഷാ വ്യാകുലതകള്‍ പുറത്തുപറഞ്ഞ whistleblower നെ പിരിച്ചുവിട്ടു

Finnish Radiation നോടും Nuclear Safety Authority (STUK) നോടും സുരക്ഷാ വ്യാകുലതകള്‍ പങ്കുവെച്ച ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥനെ Fennovoima ആണവ സ്ഥാപനത്തിന്റെ മാതൃ കമ്പനി Voimaosakeyhtiö SF (VSF) പിരിച്ചുവിട്ടു. VSF ആദ്യം ഇത് വിസമ്മതിച്ചെങ്കിലും പിന്നീട് കാര്യം ശരിയാണെന്ന് Yle നോട് പറഞ്ഞു.

ഒരു വര്‍ഷം മുമ്പ് Finnish Radiation ഉം Nuclear Safety Authority (STUK) ഉം സുരക്ഷയെക്കുറിച്ച് ഒരു അന്വേഷണം Fennovoima യില്‍ നടത്തിയിരുന്നു. ആണവ നിരീക്ഷണ സംഘം ധാരാളം പ്രശ്നങ്ങള്‍ അവിടെ കണ്ടെത്തി. അത്തരം കാര്യങ്ങള്‍ ആഗസ്റ്റ് മദ്ധ്യത്തില്‍ Yle ല്‍ റിപ്പോര്‍ട്ടും ചെയ്തിരുന്നു. അന്വേഷണത്തിന് മുമ്പ് Fennovoima യുടേയും പങ്കാളികളായ കമ്പനികളുടേയും ധാരാളം ജോലിക്കാര്‍ STUK ന്റെ സുരക്ഷയെക്കുറിച്ച് വ്യാകുലത പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു. അതിന്റെ ഫലമായി കുറഞ്ഞത് അതിലെ ഒരു ജോലിക്കാരനായ Nils Merikanto ന് ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ടു എന്ന് Yle ന് മനസിലാക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞു.

— സ്രോതസ്സ് yle.fi | 2016

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )