ജീവിതത്തിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ തന്നെ ആന്റിബയോട്ടിക്കുകള്‍ ഏല്‍ക്കുന്നത് പിന്നീട് അലര്‍ജി സാധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും

ബ്രിട്ടണിലെ ലണ്ടനിലുള്ള European Respiratory Society (ERS) International Congress 6 സെപ്റ്റംബര്‍, 2016 ന് പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തിയ റിപ്പോര്‍ട്ട് അനുസരിച്ച് ജീവിതത്തിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ തന്നെ ആന്റിബയോട്ടിക്കുകള്‍ ഏല്‍ക്കുന്നത് പിന്നീട് അലര്‍ജി സാധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും എന്ന് പറയുന്നു. ജനുവരി 1966 മുതല്‍ നവംബര്‍ 11, 2015 വരെ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച നിരീക്ഷണ പഠനങ്ങള്‍ ഇതിനായി ഈ പുതിയ പഠനത്തില്‍ PubMed ഉം Web of Science databases ഉം തെരഞ്ഞു. ജീവിതത്തിന്റെ ആദ്യ രണ്ട് വര്‍ഷത്തിലെ ആന്റിബയോട്ടിക്ക് ഉപയോഗവും eczema ഉം hay fever ഉം ഭാവിയിലുണ്ടാകാനുള്ള അപകട സാദ്ധ്യത വര്‍ദ്ധിക്കും എന്ന് കണ്ടെത്തിയ പഠനങ്ങളും ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

— സ്രോതസ്സ് eurekalert.org | 2016

അതുകൊണ്ട് ആന്റിബയോട്ടിക്കുകള്‍ സൂക്ഷിച്ച് ഉപയോഗിക്കണം

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )