ആള് മാറിയെന്ന് CIA റിപ്പോര്‍ട്ട് സമ്മതിക്കുന്നു, പക്ഷെ അയാളെ തടവറയിലേക്ക് അയച്ചു

ജര്‍മ്മന്‍ പൌരനായ Khalid El-Masriയെ എങ്ങനെയാണ് ഏജന്‍സി അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്, തടവിലാക്കിയത്, അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ രഹസ്യ ജയിലില്‍ വെച്ച് ഭേദ്യം ചെയ്തത് എന്ന് പുറത്തുവിട്ട CIA യുടെ ആഭ്യന്തര റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. അവര്‍ അന്വേഷിക്കുന്ന ആളല്ല അതെന്ന് CIA അറിഞ്ഞിട്ടുമാണ് ഇങ്ങനെ ചെയ്തത്. Macedonia യിലെ ഏജന്റുമാര്‍ അയാളെ തെറ്റായ പാസ്പോര്‍ട്ടോടെ യാത്ര ചെയ്യുന്ന അല്‍-ഖൈദ അംഗമാണെന്ന് ആരോപിച്ചതിന് ശേഷമാണ് CIA അയാളെ പിടിക്കുന്നത്. എന്നാല്‍ തടവ് കാലത്തിന്റെ ആദ്യത്തെ മൂന്ന് മാസം CIA യിലെ ആരും ഇയാളുടെ പാസ്പോര്‍ട്ട് പരിശോധിച്ചില്ല. അതിന് ശേഷം പാസ്പോര്‍ട്ട് ശരിയായതാണെന്ന് കണ്ടെത്തി. “al-Masri യുടെ തടവിനെ ന്യായീകരിക്കുന്ന ഒരു അടിസ്ഥാനവും ഇല്ല,” എന്ന് ഒരു CIA ഏജന്റ് എഴുതി. എന്നിട്ടും ഏജന്‍സി El-Masri യെ മാസങ്ങളോളം തടവില്‍ സൂക്ഷിച്ചു. ഒരു “exit strategy” ആവിഷ്കരിക്കുകയായിരുന്നു അവര്‍. അവസാനം CIA ഏജന്റുമാര്‍ അയാളെ Albania യില്‍ തട്ടുകയും വീട്ടില്‍ പൊയ്ക്കോളാന്‍ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു. CIA തന്നെ പീഡിപ്പിച്ചു എന്ന് El-Masri പറയുന്നു. അമേരിക്കന്‍ സര്‍ക്കാന്‍ മാപ്പ് പറയണമെന്നും El-Masri ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | 2016

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )