എന്‍ബ്രിഡ്ജ് ലൈന്‍ 3 പൈപ്പ് ലൈനെതിരായ പ്രതിഷേധത്തില്‍ സൈനികമായ അടിച്ചമര്‍ത്തല്‍

‍ഷെല്‍ നദിയില്‍ Enbridge Line 3 ടാര്‍ മണ്ണ് പൈപ്പ് ലൈനെതിരെ മിനസോട്ടയില്‍ തുടരുന്ന പ്രതിഷേധത്തിനിടക്ക് ഏകദേശം 600 ജല സംരക്ഷകരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. തിങ്കളാഴ്ച അധികാരികള്‍ ആദിവാസി നേതാവായ Winona LaDuke നേയും മറ്റ് ആറുപേരേയും അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. മൂന്ന് രാത്രി ജയിലില്‍ കഴിഞ്ഞതിന് ശേഷം ഇന്നലെ വിട്ടയച്ചു. ക്യാനഡയിലെ ബഹുരാഷ്ട്ര കമ്പനിയായ Enbridge ആണ് പൈപ്പ് ലൈന്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നത്. അവര്‍ 40 സ്വാഡ് അമേരിക്കന്‍ പോലീസിനെ ഉപോയഗിച്ച് പ്രതിഷേധത്തെ അടിച്ചമര്‍ത്തുന്നു. “ക്യാനഡയിലെ ബഹുരാഷ്ട്ര കമ്പനി അമേരിക്കയിലെ പോലീസിനെ നിയന്ത്രിക്കുന്നത് ഒരു സിവില്‍ പ്രതിസന്ധിയാണ്,” എന്ന് LaDuke പറഞ്ഞു.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Jul 23, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

സ്പാം മെയില്‍ ഫോള്‍ഡര്‍ കൂടി നോക്കണ!

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )