1956 ലെ Kafr Qasem കൂട്ടക്കൊലക്ക് ഇസ്രായേല്‍ പ്രസിഡന്റ് മാപ്പ് പറഞ്ഞു

Kafr Qasem ഇസ്രായേല്‍ ഗ്രാമത്തില്‍ അറബികളെ 1956 ല്‍ കൂട്ടക്കൊല ചെയ്തതിന് തന്റെ പേരിലും ഇസ്രായേലിന്റെ പേരിലും പ്രസിഡന്റ് Isaac Herzog ഇരകളുടെ സ്മരണക്ക് നടത്തിയ ചടങ്ങില്‍ വെച്ച് മാപ്പ് പറഞ്ഞു. “49 ഇരകളുടെ ഓര്‍മ്മയില്‍ ഞാന്‍ എന്റെ തലകുനിക്കുന്നു. അവരുടെ കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പിലും Kafr Qasem നിവാസികളുടെ മുമ്പിലും എന്റെ പേരിലും ഇസ്രായേലിന്റെ പേരിലും ഞാന്‍ എന്റെ തലകുനിക്കുന്നു,” എന്ന് Herzog പറഞ്ഞു. Israeli Border Policemen ആണ് സൂയസ് പ്രശ്നത്തിന്റെ ആദ്യ ദിവസമായ ഒക്റ്റോബര്‍ 29, 1956 ന് ആ ഗ്രാമത്തില്‍ കൂട്ടക്കൊല നടത്തിയത്. 48 പുരുഷന്‍മാരും സ്ത്രീകളും കുട്ടികളും കൊല്ലപ്പെട്ടു. ഒരു സ്ത്രീ ഗര്‍ഭിണിയായിരുന്നു. അവളുടെ ഗര്‍ഭസ്ഥ ശിശുവിനെ 49ാം ഇരയായി ഗ്രാമത്തില്‍ കണക്കാക്കുന്നു. ഈ കൂട്ടക്കൊലക്ക് മാപ്പ് പറയുന്ന ആദ്യത്തെ ഇസ്രായേലി ഉദ്യോഗസ്ഥല്ല Herzog. 2007 ല്‍ അന്നത്തെ പ്രസിഡന്റ് ഷിമോണ്‍ പെരസും ഇങ്ങനെ മാപ്പ് പറഞ്ഞിരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് Jews For Justice For Palestinians | Nov 4, 2021

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )