ഷിറീന്‍ രണ്ട് പ്രാവശ്യം കൊല്ലപ്പെട്ടു

പാലസ്തീന്‍ അമേരിക്കന്‍ മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തക Shireen Abu Akleh ന്റെ മരണത്തില്‍ തങ്ങളുടെ ഒരു സൈനികന്‍ ഉത്തരവാദിയാണെന്ന് ഇസ്രായേല്‍ ആദ്യമായി സമ്മതിച്ചു. കൈയ്യേറിയ പടിഞ്ഞാറെക്കരയിലെ ജനീന്‍ അഭയാര്‍ത്ഥി ക്യാമ്പില്‍ ഇസ്രായേല്‍ നടത്തുന്ന റെയ്ഡിനെ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തുകൊണ്ടിരുന്ന അവരെ മെയ് 11 നാണ് തലയില്‍ വെടിവെച്ച് കൊന്നത്. പാലസ്തീന്‍ പോരാളികളുടെ വെടിവെപ്പിന് പ്രതികരണമായ ഇസ്രായേല്‍ പട്ടാളം നടത്തിയ വെടിവെപ്പില്‍ Abu Akleh “യാദൃശ്ഛികമായി” ചെന്ന് പെട്ടതാണെന്ന് ഇസ്രായേല്‍ പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍ ദൃക്സാക്ഷികള്‍ പറയുന്നതും Shireen കൊല്ലപ്പെട്ട സ്ഥലത്തെ വീഡിയോയില്‍ കാണുന്നതും അനുസരിച്ച് അവര്‍ വെടിവെപ്പ് യുദ്ധത്തില്‍ ചെന്നുപെട്ടതല്ല. അതുകൂടാതെ അവരുടെ സുരക്ഷാകവചത്തിലും ഹെല്‍മറ്റിലും ”PRESS” എന്ന് വ്യക്തമായി എഴുതുകയും ചെയ്തിരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org | Sep 07, 2022

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

neridam

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )