നിയമ വിരുദ്ധ ജൂത കോളനികള്‍ക്ക് ക്രിസ്ത്യാനികള്‍ക്കും മുസ്ലീങ്ങള്‍ക്കും ഭൂമി വില്‍ക്കുന്നതിനെ ഇസ്രായേല്‍ നിയമപരമാക്കി

കാവല്‍പുര(outpost) നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്ന പാലസ്തീന്‍കാരുടെ സ്വകാര്യ ഭൂമിക്ക് മേലെ കിഴക്കെ റമല്ലയിലെ Mitzpe Karmim കാവല്‍പുരയിലെ കൈയ്യേറ്റക്കാര്‍ക്ക് അവകാശമുണ്ടെന്ന് ജറുസലേം ജില്ലാ കോടതി (Judge Arnon Darel) ഓഗസ്റ്റ് 28, 2018 ന് വിധിച്ചു. സ്വന്തം ഭൂമിയിലെ കുടിയേറ്റക്കാരെ ഒഴിപ്പിക്കാന്‍ പാലസ്തീന്‍കാരായ ഭൂഉടമകള്‍ക്ക് ഒരു അവകാശവും ഇല്ല എന്നാണ് ഈ വിധിയുടെ അര്‍ത്ഥം. പക്ഷേ നഷ്ടപരിഹാരം ആവശ്യപ്പെടാം.

സര്‍ക്കാരിന്റെ അംഗീകാരമില്ലാതെയും, കെടിട്ട പദ്ധതിയില്ലാതെയും, പെര്‍മിറ്റ് ഇല്ലാതെയും 999ല്‍ Deir Jarirയിലേയും, കിഴക്കന്‍ റമല്ലയിലേയും ഗ്രാമങ്ങളിലെ ഭൂമിയിലാണ് Mitzpe Karmim കാവല്‍പുര സ്ഥാപിതമായത്. കാവല്‍പുര നില്‍ക്കുന്ന ഭൂമി സ്വകാര്യഭൂമിയാണ്. Land Registryയില്‍ പാലസ്തീന്‍കാരായ ഉടമസ്ഥരുടെ പേരിലാണ് അത് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യപ്പെട്ടിരുന്നത്. 1970കളില്‍ സ്ഥാപിതമായ Kochav HaShachar കൈയ്യറ്റ കോളനിയുടെ അടുത്ത സ്ഥലമാണിത്.

— സ്രോതസ്സ് thearabdailynews.com | 2018/08/29

***

ഈ പ്രശ്നങ്ങള്‍ നടക്കുന്ന നാട്ടിലെ ജനങ്ങള്‍ ആ പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്കെതിരെ സമാധാനപരമായി പ്രതികരിക്കുന്നുണ്ട്. അവര്‍ അത് ചെയ്തോളും. കാര്യങ്ങള്‍ അറിഞ്ഞിരിക്കുക എന്നതിനപ്പുറം നമുക്കതില്‍ ഒന്നും ചെയ്യാനില്ല. ആകെ ചെയ്യാവുന്നത് നാം പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന മണ്ഡലത്തില്‍ ഈ സ്വഭാവം ഉണ്ടാകാതിരിക്കുക എന്നത് മാത്രമാണ്.

എന്നാല്‍ ഈ വിവരങ്ങള്‍ കാരണം താങ്കള്‍ക്ക് തീവൃദേഷ്യമോ അക്രമണ പ്രതികാര താല്‍പ്പര്യമോ തൊന്നുണ്ടെങ്കില്‍ താങ്കള്‍ തീര്‍ച്ചയായും ഒരു കൌണ്‍സിലിങ്ങിന് പോകേണ്ടതാണ്. കാരണം, അല്ലെങ്കില്‍ താങ്കള്‍ ഏതോ തീവൃവാദിയുടെ ഉപകരണമായി മാറുകയും, മൊത്തം ജനങ്ങള്‍ക്കും ഒരു ഭാരമാകുകയും, യഥാര്‍ത്ഥ പ്രശ്നങ്ങളില്‍ നിന്ന് ജനശ്രദ്ധയെ മാറ്റുന്ന സാമ്രാജ്യത്വത്തിന്റെ കൂലിപ്പണിക്കാരനാകുകയും ചെയ്യും. വിവേകമാണ് നമുക്ക് വേണ്ടത്. സമാധാനപരമായ പ്രവര്‍ത്തികളേ വിജയിക്കൂ.


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s