ചില ആണവോര്‍ജ്ജ സത്യങ്ങള്‍

• ബ്രിട്ടണിലെ 60,000 ടണ്‍ ആണവ മാലിന്യങ്ങള്‍ visualise ചെയ്യാന്‍ നമുക്ക് പ്രയാസമായിരിക്കും. എന്നാനാല്‍ 15,000 ആനകളുടെ വലിപ്പം എത്രയുണ്ട് എന്ന് ആലോചിച്ച് നോക്കൂ. ലോകത്തിലെ മൊത്താം ഏഷ്യന്‍ ആനകളുടെ നാലിലൊന്നാണത്. അത്രയുമാണ് 60,000 ടണ് ആണവമാലിന്യങ്ങള്‍

• ന്യൂയോര്‍ക്കിലെ കിഴക്കന്‍ Shoreham ല്‍ സ്ഥാപിച്ച Shoreham ആണവനിലയം നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ $600 കോടി ഡോളര്‍ ചിലവായി. എന്നാല്‍ എന്നാല്‍ ജനങ്ങളുടെ എതിര്‍പ്പിനാല്‍ ഒരു തുള്ളി പോലും വൈദ്യുതി വാണിജ്യപരമായി ഉത്പാദിപ്പിക്കാതെ പ്ലാന്റ് 1989 ല്‍ അടച്ചിട്ടു. ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് ഓരോത്തവര്‍ക്കും $7000 വീതം നല്‍കേണ്ടി വന്നു.

• Iodine-129 എന്നത് nuclear fission മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന ഒരു by-product ആണ്. അതിന്റെ half-life 1.6 കോടി വര്‍ഷങ്ങളണ്. എന്നാല്‍ അത് 16 കോടി വര്‍ഷങ്ങളോളം അപകടകാരിയുമാണ്. ഡൈനോസറുകളുടെ Cretaceous കാലത്ത് ആണവോര്‍ജ്ജം ഉണ്ടായിരുന്നു എന്ന് കരുതുക. എങ്കില്‍ നമ്മള്‍ ഇപ്പോഴും അന്നത്തെ മാലിന്യങ്ങള്‍ സംരക്ഷിച്ച് സൂക്ഷിക്കേണ്ടി വരും. ഇത്രകാലം കഴിഞ്ഞാലും അവയുടെ മാരക ശക്തി നശിക്കില്ല.

• $9000 കോടി ഡോളര്‍ ചിലവ് വരുന്ന അമേരിക്കയില്‍ Yucca Mountain ആണവ മാലിന്യ കേന്ദ്രത്തിന്റെ നിര്‍മ്മാണം 20 വര്‍ഷം പിറകിലാണ്. ഇതിന് 63,000 ടണ്‍ spent commercial nuclear fuel സൂക്ഷിക്കാനുള്ള ശേഷിയുണ്ട്. അമേരിക്കയില്എ എല്ലാ വാണിജ്യ ആണവ നിലയങ്ങള്‍ 2014 ആകുമ്പോഴേക്കും അത്രക്ക് മാലിന്യങ്ങള്‍ ഉത്പാദിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടാവും.

– from greenpeace

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

w

Connecting to %s