അതിചാലകതയുള്ള ആദ്യത്തെ പവര്‍ കേബിള്‍

LS Cable Ltd. (LS Cable) എന്ന കമ്പനി 80,000 മീറ്റര്‍ നീളമുള്ളതും 344 അതിചാലകങ്ങള്‍ (superconductors) ചേര്‍ന്നതുമായ കേബിള്‍ വാങ്ങാന്‍ പോകുന്നു. പ്രമുഖ ഊര്‍ജ്ജ സാങ്കേതിക കമ്പനിയായ American Superconductor Corporation ആണ് ഈ കേബിള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നത്. 2009 ലെ Hannover Fair ല്‍ അവര്‍ വെളിപ്പെടുത്തിയതാണ് ഈ വിവരം. രണ്ടാം തലമുറയില്‍ പെട്ട(2G) high temperature superconductor (HTS) ആണ് ഈ കേബിള്‍. 2010 ല്‍ സിയോളില്‍(Seoul) ല്‍ Korea Electric Power Corporation ന്റെ വാണിജ്യാടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള ഊര്‍ജ്ജ വിതരണ ശൃംഖലയായ 22.9 കിലോവാട്ട് കേബിള്‍ സിസ്റ്റം നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ LS Cable ഇതുപയോഗിക്കും. തെക്കന്‍ കൊറിയയിലെ ഏറ്റവും വലിയ പവര്‍ കേബിള്‍ കമ്പനിയാണ് Anyang ആസ്ഥാനമായ 1962 ല്‍ സ്ഥാപിച്ച LS Cable. 8,200 തൊഴിലാളികള്‍ ജോലിചെയ്യുന്ന ഈ സ്ഥാപനത്തിന് $600 കോടി വാര്‍ഷിക വരുമാനം ഉണ്ട്. 2G HTS ന്റെ ഏറ്റവും വലിയ ഒറ്റ ഓര്‍ഡര്‍ ആണ് ഇപ്പോള്‍ LS Cable കൊടുത്തത്.

അതിചാലകതാ സിസ്റ്റം വികസിപ്പിക്കാനും വ്യാവസായികമായി സ്ഥാപിക്കാനുമുള്ള കൊറിയയിലെ Development of Advanced Power Systems by Applied Superconductivity technologies (DAPAS) പരിപാടി $10 കോടിയില്‍ അധികം ഡോളറാണ് ഇതിനായി മാറ്റിവെച്ചിട്ടുള്ളത്. 2006 ല്‍ LS Cable ഉം Korea Electrotechnology Research Institute (KERI) 30 മീറ്റര്‍ നീളമുള്ള 22.9kV അതിചാലക കേബിള്‍ വിജയകരമായി പരീക്ഷിച്ചിരുന്നു. 2006 ല്‍ അവര്‍ 100 മീറ്റര്‍ 22.9kV അതിചാലക കേബിള്‍ പരീക്ഷിച്ചു. ഈ രണ്ട് പരീക്ഷണങ്ങള്‍ AMSC യുടെ ആദ്യ തലമുറയില്‍പെട്ട കേബിള്‍(HTS) ആയിരുന്നു ഉപയോഗിച്ചിരുന്നത്.

— സ്രോതസ്സ് phx.corporate-ir. 20 Apr 2009

Nullius in verba
ആരുടേയും വാക്ക് വിശ്വസിക്കരുത്


ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ താങ്കളുടെ സഹായവും ആവശ്യമുണ്ട്. അതിനാല്‍ ഈ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

നേരിടം മെയില്‍ ഗ്രൂപ്പില്‍ അംഗമാകാന്‍ താങ്കളെ ക്ഷണിക്കുന്നു:

To read post in English:
in the URL, after neritam. append wordpress. and then press enter key.

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )