രണ്ട് തരത്തിലുള്ള വിരമിക്കലിന്റെ കഥ

Institute for Policy Studies ഉം Center for Effective Government ചേര്‍ന്നാണ് ഈ റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തിയത്. Fortune 500 CEOമാരുടേയും മറ്റ് അമേരിക്കക്കാരുടേയും വിരമിക്കല്‍ ആസ്തികളെക്കുറിച്ച് ആദ്യമായുള്ള പഠനമാണിത്.

പ്രധാന കണ്ടെത്തലുകള്‍:

ഏറ്റവും മുകളിലത്തെ 100 പേര്‍.

  • 100 CEOമാര്‍ക്ക് അവരുടെ കമ്പനി കൊടുക്കുന്ന വിരമിക്കല്‍ ആസ്തി 41% അമേരിക്കന്‍ കുടുംബങ്ങള്‍ക്കുള്ള വിരമിക്കല്‍ ആസ്തിക്ക് തുല്യമാണ്. (5 കോടി കുടുംബങ്ങള്‍ വരും അത്.)
  • 100 CEOമാരുടെ വിരമിക്കല്‍ അകൌണ്ട് ശരാശരി $4.93 കോടി ഡോളറില്‍ കൂടുതലാണ്. അതില്‍ നിന്ന് ഓരോ CEOമാര്‍ക്കും പ്രതിമാസം $277,686 ഡോളര്‍ വിരമിക്കല്‍ ചെക്ക് ജീവിതകാലം മുഴുവന്‍ ലഭിക്കത്തക്ക തുകയാണത്.
  • 2014 ല്‍ YUM Brands ന്റെ David Novak നാണ് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ വിരമിക്കല്‍ ആസ്തി കിട്ടിയത്. $23.4 കോടി ഡോളര്‍. അതേ സമയം അയാളുടെ ലക്ഷക്കണക്കിന് വരുന്ന Taco Bell, Pizza Hut, KFC ജോലിക്കാര്‍ക്ക് കമ്പനി വക വിരമിക്കല്‍ ആസ്തി ഒന്നും കൊടുത്തില്ല. Novak 2015 ല്‍ CEO സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് മാറി Executive Chairman ആയി.

നികുതി ഒഴുവാക്കിയുള്ള പ്രത്യേക ശമ്പള അകൌണ്ട്

  • Fortune 500 CEOമാര്‍ക്ക് $320 കോടി ഡോളര്‍ വരുന്ന നികുതി ഒഴുവാക്കിയുള്ള പ്രത്യേക ശമ്പള അകൌണ്ടുകളുണ്ട്. അവയെ വാര്‍ഷിക contribution limits ല്‍ നിന്ന് ഒഴുവാക്കിയിട്ടുമുണ്ട്.
  • ഈ പ്രത്യേക ശമ്പള അകൌണ്ടുകളില്‍ $19.7കോടി ഡോളര്‍ നിക്ഷേപിച്ച് 2014 ല്‍ CEOമാര്‍ $7.8 കോടി ഡോളര്‍ നികുതിയില്‍ നിന്ന് ലാഭിച്ചു. ജോലിക്കാരുടെ അതേ നിയമം പാലിച്ചിരുന്നുവെങ്കില്‍ അവര്‍ ആ പണം നഷ്ടമാകുമായിരുന്നു. CEOമാര്‍ അവര്‍ വിരമിക്കുന്നത് വരെ ഈ നികുതിയില്ലാത്ത പ്രത്യേക അകൌണ്ട് വളരുന്നു. അതിന് ശേഷം അതില്‍ നിന്ന് അവര്‍ പണം പിന്‍വലിച്ച് തുടങ്ങും.

സര്‍ക്കാര്‍ കരാറുകാര്‍

  • കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാരിന്റെ കരാറുകാരായ 15 CEOമാര്‍ക്ക് പ്രതിമാസ retirement checks ലഭിക്കുന്നു. ആ തുക പ്രസിഡന്റ് ഒബാമക്ക് കിട്ടാന്‍ പോകുന്ന തുകയേക്കാള്‍ വലുതാണ്.
  • Honeywell ന്റെ David Cote ക്കാണ് ഏറ്റവും വലിയ വിരമിക്കല്‍ അകൊണ്ടുള്ളത്. $16.8 കോടി ഡോളര്‍. അതില്‍ നിന്ന് അയാള്‍ക്ക് പ്രതിമാസം $950,000 ഡോളറിന്റെ ചെക്ക് കിട്ടും. അത് ഒബാമക്ക് കിട്ടാന്‍ പോകുന്ന പ്രതിമാസ ചെക്കായ $16,975 ഡോളറിനേക്കാള്‍ 56 മടങ്ങ് അധികമാണ്.

ലിംഗ ജാതി വിടവ്

  • ഏറ്റവും വലിയ 10 CEO retirement fund എല്ലാം തന്നെ വെള്ളക്കാരായ പുരുഷന്‍മാര്‍ക്കുള്ളതാണ്. അതെല്ലാം കൂടി $140 കോടി ഡോളര്‍ വരും. സ്ത്രീകളായ CEO മാരുടെ ഏറ്റവും വലിയ 10 retirement fund മൊത്തം $28 കോടി ഡോളര്‍ ആണ്. കറുത്തവരായ CEO മാരുടെ ഏറ്റവും വലിയ 10 retirement fund $19.6 കോടി ഡോളറും.
  • സാധാരണക്കാരായ അമേരിക്കക്കാരെ സംബന്ധിച്ചടത്തോളം, കറുത്തവരായ ജോലിക്കാരില്‍ 62% പേര്‍ക്കും, ലാറ്റിനോകളയാ 69% ജോലിക്കാര്‍ക്കും retirement savings തന്നെയില്ല. വെള്ളക്കാരായ ജോലിക്കാരില്‍ അത് 37% ആണ്.

കോര്‍പ്പറേറ്റ് ഉദ്യോഗസ്ഥരെ സഹായിക്കുന്ന ധാരാളം നയപരമായ മാറ്റങ്ങളെക്കുറിച്ചും റിപ്പോര്‍ട്ട് പ്രതിപാതിക്കുന്നുണ്ട്. CEO വിരമിക്കല്‍ സബ്‌സിഡി നിര്‍ത്തലാക്കണമെന്നും സാധാരണക്കാരായ അമേരിക്കക്കാര്‍ക്ക് അഭിമാനകരമായ ഒരു വിരമിക്കല്‍ നല്‍കണമെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ട് ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

http://www.ips-dc.org/wp-content/uploads/2015/10/Two-Retirements-final-pdf.pdf

— സ്രോതസ്സ് ips-dc.org

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / മാറ്റുക )