ഇന്‍ഡ്യയുടേയും അമേരിക്കയുടേയും സൈനിക കൂട്ട് കെട്ട്

സൈനിക താവളങ്ങള്‍ പരസ്പരം ഉപയോഗിക്കാനുള്ള ഒരു കാര്‍ ഇന്‍ഡ്യയും അമേരിക്കയും “തത്വത്തില്‍” അംഗീകാരം കൊടുത്തു. ഇന്‍ഡ്യയുടെ സൈനിക സ്ഥാനത്തില്‍ ദൂരവ്യാപക ഫലമുണ്ടാക്കുന്നതാണ് 2004 ല്‍ തുടങ്ങിയ ഈ പദ്ധതിയുടെ തീരുമാനം. ഒരു ദശാബ്ദത്തോളം UPA സര്‍ക്കാര്‍ അതില്‍ തീരുമാനമൊന്നും എടുത്തിരുന്നില്ല.

അമേരിക്കന്‍ പ്രതിരോധ സെക്രട്ടറി Ash Carter ന്റെ മൂന്ന് ദിവസത്തെ ഇന്‍ഡ്യാ സന്ദര്‍ശനത്തിന്റെ പ്രധാന അജണ്ടയായിരുന്നു Logistics Exchange Memorandum of Agreement (LEMOA) എന്ന ഈ കരാര്‍. ചര്‍ച്ചയുടെ അവസാനം കാര്‍ട്ടര്‍ പ്രധാന മന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയേയുമായും കൂടിക്കാഴ്ചനടത്തി.

LEMOA ന് പുറമേ തന്ത്രപരമായ പങ്കാളിത്തം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാനും ശക്തമാക്കാനും പോകുകയാണെന്ന് കാര്‍ട്ടറും Manohar Parrikar പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഒരു മാസത്തിനകം, പറ്റുമെങ്കില്‍ ആഴ്ചകള്‍ക്കകം വിശദമായ പദ്ധതികള്‍ ആവിഷ്കരിക്കുമെന്ന് Parrikar പറഞ്ഞു. [ഓ എന്തൊരു ധൃതി]

Logistics Support Agreement എന്ന് വിളിക്കുന്ന LEMOA യെ കൂടാതെ Communications Interoperability and Security Memorandum of Agreement (CISMOA), Basic Exchange and Cooperation Agreement for Geo-spatial Cooperation (BECA) എന്നീ കരാറുകളും ഒപ്പുവെച്ചു.

— സ്രോതസ്സ് thehindu.com

രക്തദാഹിയായ അമേരിക്കന്‍ സാമ്രാജ്യത്വം പുതിയ കോളനി കണ്ടെത്തി.
സാമ്പത്തിക രംഗവും സൈനിക രംഗവും വിദേശികള്‍ക്ക് തുറന്ന് കൊടുക്കുന്നത് രാജ്യദ്രോഹമാണ്.
എന്തുകൊണ്ടാണ് ഈ രാജ്യത്തിന് ലോകം മൊത്തം 1200 ല്‍ അധികം സൈനിക താവളങ്ങളുണ്ടാകുന്നത്?
യാങ്കികളും അവരുടെ ഇന്‍ഡ്യയിലെ കൂട്ടാളികളും ഇന്‍ഡ്യ വിടുക.
ക്വിറ്റ് ഇന്‍ഡ്യ.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s