വിദേശ നിയമ സ്ഥാപനം ലാസ് വെഗാസില്‍ പ്രശ്നങ്ങള്‍ അഭിമുഖീകരിക്കുന്നു

Mossack Fonseca & Co. ക്ക് ലാസ് വെഗാസില്‍ പ്രശ്നങ്ങളുണ്ട്.

സര്‍ക്കാര്‍ കരാറുകളില്‍ നിന്ന് അര്‍ജന്റീനയിലെ മുമ്പത്തെ പ്രസിഡന്റ് മോഷ്ടിച്ച ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ഡോളര്‍ സൂക്ഷിക്കാന്‍ പനാമ ആസ്ഥാനമായ നിയമ സ്ഥാപനം നെവാഡയില്‍ 123 കമ്പനികള്‍ നിര്‍മ്മിച്ചു എന്നാണ് ലാസ് വെഗാസിലെ U.S. District Court ല്‍ കൊടുത്ത നിയമ കടലാസുകള്‍ അവകാശപ്പെടുന്നത്. നെവാഡയിലെ കമ്പനികളിലൂടെ Mossack Fonseca കടത്തിവിട്ട പണത്തിന്റെ രേഖകള്‍ കാണിക്കാന്‍ subpoena ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

Mossack Fonesca ഈ വിവരങ്ങള്‍ കൊടുക്കാന്‍ താല്‍പ്പര്യപ്പെടുന്നില്ല. ലോകത്തെ മൊത്തം ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് വേണ്ടി കണ്ടെത്താനാവാത്ത കമ്പനികള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നതില്‍ കേമന്‍മാരായ ഈ സ്ഥാപനത്തിന് രഹസ്യാത്മകത എന്നത് ഒരു അവശ്യ കാര്യമാണല്ലോ.

അവരുടെ ലാസ് വെഗാസിലെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നടത്തിയ M.F. Corporate Services (Nevada) Limited എന്ന സ്ഥാപനത്തിന് Mossack Fonseca groupമായി ബന്ധമില്ല എന്ന് പറഞ്ഞുകൊണ്ട് subpoena യെ തടയാനാണ് അവര്‍ ശ്രമിച്ചത്.

എന്നാല്‍ International Consortium of Investigative Journalists (ICIJ) നും ജര്‍മ്മന്‍ പത്രമായ Süddeutsche Zeitung നും മറ്റ് നൂറിലധികം വരുന്ന മാധ്യമ സംഘത്തിനും കിട്ടിയ രഹസ്യ രേഖകള്‍ അവരുടെ testimony ല്‍ ഗൌരവകരമായ സംശയങ്ങളാണ് ഉയര്‍ത്തുന്നത്.

നെവാഡയിലെ ശാഖ പൂര്‍ണ്ണമായും Mossack Fonseca യുടെ ഉടമസ്ഥതിയാണെന്ന് മാത്രമല്ല, പിറകില്‍ നിന്ന് അവര്‍ അമേരിക്കയിലെ നിയമവ്യവസ്ഥയില്‍ നിന്ന് തങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കളുടെ ദോഷകരമായേക്കുമെന്ന് തോന്നിയ ഫോണ്‍നമ്പരുകളും മറ്റ് രേഖകളും കമ്പ്യൂട്ടറുകളില്‍ നിന്ന് തുടച്ചു നീക്കിയിരുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് publicintegrity.org

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

w