ലൈബോര്‍ തട്ടിപ്പിന്റെ പേരില്‍ ബാര്‍ക്ലേയ്സ് $10 കോടി ഡോളറിന്റെ പിഴ അമേരിക്കക്ക് കൊടുക്കും

ബ്രിട്ടണിലെ ബാങ്കിങ് ഭീമനായ Barclays Bank ലൈബോര്‍ നിരക്കില്‍ കൃത്രിമത്വം കാണിച്ചതിന്റെ പേരില്‍ $10 കോടി ഡോളറിന്റെ പിഴ അടക്കാമെന്ന് അമേരിക്കയിലെ 44 സംസ്ഥാനങ്ങളുമായുള്ള കരാറില്‍ പറയുന്നു. ലൈബോര്‍(Libor) എന്നത് ട്രില്യണ്‍ കണക്കിന് അന്താരാഷ്ട്ര ഇടപാടുകളെ ബാധിക്കുന്ന ആഗോള പലിശ നിരക്കാണ്. 2012 ന് ശേഷം അമേരിക്കയും ബ്രിട്ടണും ധാരാളം ബാങ്കുള്‍ക്കുമേല്‍ ഈ നടപടിയെടുത്തിട്ടുണ്ട്. ഒരു ബാങ്കും അമേരിക്കന്‍ സംസ്ഥാനങ്ങളുമായി ഇതാദ്യമാണ് ഇത്തരം ഒരു ഒത്തുതീര്‍പ്പ് കരാറിലെത്തുന്നത്.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org

വലിയ അഴിമതി നടത്തുക, പിന്നീടി ആ പണത്തിലെ നേരിയ ഒരു അംശം പിഴയായി സര്‍ക്കാരിലടക്കുക. ബാങ്ക് അധികാരികള്‍ക്കെതിരെ ഒരു കേസുമില്ല. എത്ര മനോഹരമായ നടപടി. 19 ആം നൂറ്റാണ്ടിലായിരുന്നെങ്കില്‍ ഇവന്‍മാരേ തൂക്കിക്കൊന്നേനെ.

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / മാറ്റുക )