ഉബറിനറിയാം നിങ്ങള്‍ എവിടെയൊക്കെ പോകുന്നു എന്ന്

മുമ്പ് വാഗ്ദാനം ചെയ്തപോലെ ഊബര്‍ ഇപ്പോള്‍ നിങ്ങളെ യാത്ര കഴിഞ്ഞാലും പിന്‍തുടരുന്നുണ്ട്. ആപ്പ് ക്ലോസ് ചെയ്താലും രഹസ്യാന്വേഷണം നടത്തുന്നു എന്ന് കമ്പനി പറയുന്നു.

യാത്ര കഴിഞ്ഞ് 5 മിനിട്ട് വരെ യാത്രക്കാരെ രഹസ്യാന്വേഷണം നടത്തുന്നു എന്നാണ് കമ്പനിയുടെ പ്രസ്ഥാവന. ഫോണ്‍ വിളിക്കാതെ തന്നെ ഡ്രൈവര്‍ക്ക് നിങ്ങളെ കണ്ടെത്താന്‍ സഹായിക്കാനാണ് ഈ പദ്ധതി. അതുപോലെ കൊണ്ടുവിട്ട ആളുകളെ തിരിച്ച് വിളിക്കുന്നത് ഫലപ്രദമാണോ റോഡിന്റെ ശരിയായ വശത്ത് ആണോ എന്നൊക്കെ മനസിലാക്കാനും കമ്പനിയെ ഇത് സഹായിക്കും.

ആപ്പിന്റെ പിന്‍ വശത്തു നിന്ന് രഹസ്യാന്വേഷണം നടത്തുന്നത് കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം Federal Trade Commission ല്‍ പരാതിക്ക് കാരണമായിരുന്നു. “ഗതാഗത സേവനത്തില്‍ നിന്നും ഉപഭോക്താക്കള്‍ പ്രതീക്ഷിച്ചിരിക്കുന്നതിലും കൂടുതല്‍ ഉപഭോക്തൃ വിവരങ്ങള്‍ ആയിരുന്നു ശേഖരിച്ചിരുന്നത്. ആപ്പ് ഉപയോഗിച്ചില്ലെങ്കിലും വിവരങ്ങള്‍ ശേഖരിക്കുന്നു എന്നത് ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് പ്രതീക്ഷിക്കാവുന്നതിലും കൂടുതലാണ്,” എന്ന് Electronic Privacy Information Center പറഞ്ഞു. ആ പരാതി എങ്ങും എത്തിയില്ല.

— സ്രോതസ്സ് arstechnica.com

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

w