കാറ്റാടികള്‍ കൃഷിക്ക് ഗുണകരമാകും

Iowa State University യിലെ ഗവേഷകര്‍ പല വര്‍ഷങ്ങളായി നടത്തിയ പഠന പ്രകാരം ഊര്‍ജ്ജോത്പാദനത്തിന് ഉപയോഗിക്കുന്ന കാറ്റാടികള്‍ക്ക് കൃഷിയുടെ കാര്യത്തില്‍ ഗുണകരമായ ഫലങ്ങളുണ്ടാക്കുന്നു എന്ന് കണ്ടെത്തി. പഠന ആവശ്യത്തിനായി ഇവര്‍ 200 കാറ്റാടികളുള്ള Radcliffe മുതല്‍ Colo വരെയുള്ള പ്രദേശത്ത് ടവറുകള്‍ സ്ഥാപിച്ചു. അതുപയോഗിച്ച് 2010 മുതല്‍ 2013 വരെയുള്ള കാലത്ത് കാറ്റത്തിന്റെ വേഗത, ദിശ, താപനില, humidity, turbulence, വാതക ഘടകം, മഴ തുടങ്ങിയ വിവരങ്ങള്‍ ശേഖരിച്ചു.

കാറ്റാടികളുണ്ടാക്കുന്ന turbulence കാരണം പകല്‍ സമയം താപനില അര ഡിഗ്രി തണുക്കുകയും രാത്രി താപനില അര ഡിഗ്രി ചൂടാകുകയും ചെയ്യുന്നു. പല നിലകളിലുള്ള വായുവിനെ turbulence കൂട്ടിക്കലര്‍ത്തുന്നതാണ് ഇതിന് കാരണം. ഈ കൂട്ടിക്കലര്‍ത്തല്‍ പകല്‍സമയത്ത് തറയോട് ചേര്‍ന്ന ഭാഗകത്തെ പകല്‍ സമയം തണുപ്പിക്കുന്നു. രാത്രി സമയം തറക്ക് ചൂട് നഷ്ടപ്പെടുന്നു. കൂടിക്കലര്‍ത്തല്‍ കാരണം ചൂടുകൂടിയ വായുവിനെ കൂട്ടിക്കലര്‍ത്തുന്നതിനാല്‍ തറക്ക് ചൂട് കൂടുന്നു. dew രൂപീകരിക്കുന്നതിനെ turbulence തടയുകയും വിളയെ വരണ്ടതാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ദോഷകരമായ molds നേയും fungi നേയും തടയാല്‍ സഹായിക്കുന്നു.

തറനിരപ്പിലെ വായുവിന്റെ മര്‍ദ്ദത്തിലുണ്ടാകുന്ന വ്യത്യാസം, വിളയോട് ചേര്‍ന്ന അന്തരീക്ഷത്തിലെ കാര്‍ബണ്‍ ഡൈ ഓക്സൈഡിന്റെ അളവിനെ പരിപോഷിപ്പിക്കുന്നു. അതിനാല്‍ ചെടിക്ക് കൂടുതല്‍ മെച്ചപ്പെട്ട വളര്‍ച്ചയുണ്ടാകുന്നു.

— സ്രോതസ്സ് news.iastate.edu

Advertisements

ഒരു മറുപടി കൊടുക്കുക

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  മാറ്റുക )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  മാറ്റുക )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  മാറ്റുക )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  മാറ്റുക )

w