ഭവനവായ്പ കേസ് $720 കോടി ഡോളറിന് ഒത്തുതീര്‍പ്പായി എന്ന് Deutsche Bank

അമേരിക്കയിലെ ഭവനവായ്പ കമ്പോള തകര്‍ച്ചയില്‍ $720 കോടി ഡോളര്‍ പിഴ അടക്കാന്‍ U.S. Department of Justice മായി നടന്ന ഒരു ഒത്തുതീര്‍പ്പ് ചര്‍ച്ചയില്‍ തീര്‍പ്പായി. 2005 – 2007 കാലത്ത് Deutsche Bank കള്ള ഭവനവായ്പകള്‍ (toxic mortgages) securities പാക്കേജാക്കി നിക്ഷേപകര്‍ക്ക് വിറ്റു. $1400 കോടി ഡോളര്‍ പഴയായിരുന്നു Justice Department തുടക്കത്തില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടത്. എന്നാല്‍ അതിന്റെ പകുതിക്ക് ഒത്തുതീര്‍പ്പുണ്ടാക്കുന്നതില്‍ ബാങ്ക് വിജയിച്ചു. ട്രമ്പിന്റെ ഉദ്ഘാടന ചടങ്ങിന് മുമ്പ് തന്നെ ഈ കരാര്‍ ഉറപ്പിക്കാന്‍ ഒബാമ സര്‍ക്കാര്‍ scrambled എന്ന് Wall Street Journal റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ട്രമ്പിന് Deutsche Bank ല്‍ $30 കോടി ഡോളറിന്റെ outstanding debts ഉണ്ട്.

ബ്രിട്ടീഷ് ബാങ്കായ Barclaysക്കും അവരുടെ രണ്ട് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കും എതിരേയും Justice Department കേസ് എടുത്തിരുന്നു. ശതകോടിക്കണക്കിന് ഡോളറിന്റെ ഭവനവായ്പയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള securities നെക്കുറിച്ച് പൊതുജനങ്ങളെ തെറ്റിധരിപ്പിച്ചതിനായിരുന്നു കേസ്.

— സ്രോതസ്സ് democracynow.org

തട്ടിപ്പ് നടത്തുക , പിന്നീട് അതിന്റെ ഒരു പങ്ക് സര്‍ക്കാരിന് കൊടുത്ത് രക്ഷപെടുക. ജനം ഗോപി വരക്കുന്നു.
bjp സര്‍ക്കാരിന്റെ സാമ്പത്തികനയങ്ങളാല്‍ ഇനി താമസിയാതെ ഇന്‍ഡ്യയിലും ഇത്തരം വാര്‍ത്തകള്‍ പ്രത്യക്ഷപ്പെടും.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s