പവനോര്‍ജ്ജം വിലയുടെ കാര്യത്തില്‍ കല്‍ക്കരിയുമായി നേരിട്ട് മല്‍സരിക്കാന്‍ ശക്തമായി

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ഒരു multi-state പവനോര്‍ജ്ജ പദ്ധതി Xcel Energy പ്രഖ്യാപിച്ചു. അമേരിക്കയിലെ ഏറ്റവും വലിയ കാറ്റാടി നിലയമാകും അത്. 7 സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ വ്യാപിച്ച് കിടക്കുന്ന ആ പ്രോജക്റ്റ് $350-440 കോടി ഡോളറിന് 3280 MW ഉത്പാദിപ്പിക്കും. അത് വഴി 30 വര്‍ഷം കൊണ്ട് Midwest ലെ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് $790 കോടി ലാഭം കിട്ടും. പുനരുത്പാദിതോര്‍ജ്ജത്തിന്റെ പാരിസ്ഥിതിക ഗുണത്തിന് പുറമേ, അത് ചിലവ് കുറഞ്ഞതുമാണ്.

പവനോര്‍ജ്ജത്തിന്റെ കുറയുന്ന വില 56 GW കല്‍ക്കരി നിയങ്ങള്‍ക്ക് ഭീഷണിയായിരിക്കുകയാണെന്ന് Moody’s Investor Services പറയുന്നു. Moody ന്റെ കണക്ക് പ്രകാരം Great Plains പ്രദേശത്ത് പവനോര്‍ജ്ജത്തിന്റെ MW-hour വില $20 ഉം കല്‍ക്കരിയുടേത് $30 ഉം ആണ്.

— സ്രോതസ്സ് oilprice.com


wordpress.com നല്‍കുന്ന സൌജന്യ സേവനത്താലാണ് ഈ സൈറ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ അവര്‍ പരസ്യങ്ങളും സൈറ്റില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുന്നു. അവരുടെ വരുമാനം അതാണ്. നാം പണം അടച്ചാലേ അത് ഒഴുവാക്കാനാവൂ.

ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്വതന്ത്ര ജനകീയ മാധ്യമമാണ് നേരിടം. പരസ്യങ്ങളെ ഒഴുവാക്കി, വായനക്കാരില്‍ നിന്ന് ചെറിയ തുകള്‍ ശേഖരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഞങ്ങള്‍ക്ക് താങ്കളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്. അതിനാല്‍ ജനകീയ മാധ്യമത്തിന്റെ നിലനില്‍പ്പ് ആഗ്രഹിക്കുന്ന താങ്കള്‍ കഴിയുന്ന രീതിയില്‍ പങ്കാളികളാവുക.

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s